Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Các bạn ơn cho mình hỏi lương của kế toán bây giờ bình quân bao nhiêu hả các bạn?

• Like
Reactions: vo thuytien
Khóa học Quản trị dòng tiền
YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
tùy cty, tùy trình độ và tùy khả năng bạn à

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
à làm kế toán thuế chưa làm dc báo cáo tài chính...vì cũng mới bạn à?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Thế thì khoảng gần 3tr là tối đa bạn àh...
Thế à? cũng chán nhỉ?thấp quá giờ lương thế sao mà sống nổi? khéo phải đổi nghề thôi! hihihi

A

anlee

Sơ cấp
chỗ mình mỗi tháng lương 2.5tr, làm dc 10 tháng rùi cho nghỉ, nghỉ rùi kêu làm báo cáo thuế dc 100 ngàn.

cherry24082

cherry24082

Sơ cấp
14/6/10
34
0
0
Dong Nai
Lương và kinh nghiệm trong nghề kế toán

Nói tới lương bổng theo ngành nghề, thời buổi lạm phát bi jo, mìn thấy mọi ng nói làm tư nhân thì lương chỉ khoảng 3tr nhưng tự lăn lộn và tiến bộ nhanh,mìn làm cty nc ngoài đc 2 năm này lương khoảng 7tr nhưng lại k học hỏi đc j nhìu, chả nhẽ giờ mìn bỏ cty ra ngoài làm cho tư nhân, mọi ng tư vấn giúp mìn với:atom:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Các bạn cứ than hoài mình làm từ A->Z mà lương có 1.950.000 nè !

T

thuthuthu88

Guest
4/6/10
5
0
1
35
Ha Noi
Tuỳ theo công ty họ trả lương mà bạn, với tuy bằng cấp và năng lực của mình nữa. Nhiều công ty họ làm ăn được nhưng họ cũng trả lương kế toán thấp lắm lương cao chỉ có nhân viên kinh doanh ăn theo doanh thu là cao thui.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Tóm lại kế toán chúng ta có ít người giàu phải ko các bạn?......!!!!

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Lương kế toán còn thua cả lương công nhân đấy.
Chuẩn ko cần chỉnh công nhân còn có làm thêm chứ kế toán chúng ta ko có các bạn ơi?hihi...nghèo nghèo

cherry24082

cherry24082

Sơ cấp
14/6/10
34
0
0
Dong Nai
kế toán ít ng giàu??

Mình thấy ngành nào cũng vậy thui?Quan trọng là mìn có khả năng và chịu khó k? Và cả thời vận nữa. Cứ cố gắng hết mìn thui các bạn ah:017:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
kế toán ít ng giàu??

Khái niệm giàu khác bạn ạ. Trên thế giới chỉ có 5% là giàu có (có tài sản khá lớn), còn lại (95%) là trung lưu và nghèo. Có thể tỷ lệ đó ở VN lớn hơn và 1 số rơi vào lượng quan chức.

Có lẽ ý "giàu" của bạn nói câu ở trên là có 1 cs "được được" 1 chút phải không? (Kiểu như có mức thu nhập 5,000$ -10,000$ 1 tháng gì đó, có nhà, có xe hơi....)

Lương kế toán còn thua cả lương công nhân đấy.

Tính đa số:

- Công nhận bậc 7, tay nghề cao, làm việc ở các cty kiểu như toyota, v.v... thì cao hơn nhiều so với SV mới ra trường vào làm kt cty vừa và nhỏ rồi.

- Ngược lại, một số Chief Accountant (KTT), CFO (Giám đốc tài chính) của những tập đoàn cỡ quốc gia, quốc tế... thì lương cao ngút trời (Tuy nhiên, như ở trên đã nói: Lương cao cũng ko được gọi là giàu trừ phi họ có cực nhiều tài sản, kiểu như có 5 biệt thự cho thuê, đầu tư hàng chục cty đang sinh lời,....)

Vì vậy phát biểu 1 câu thì phải xem xét nhiều chiều nhé (đánh giá môi trường, sự phù hợp, v.v...)

Sửa lần cuối:
L

lylyflower9008

Guest
12/4/11
3
0
0
33
binh thuan
Mình mới ra trường cũng đang kiếm việc làm đây. Giờ chỉ mong có việc làm, lương thấp cũng được chứ giờ ở nhà lấy đâu ra tiền mà sống. Nói chung lương thấp.Haiiiiiiiizzzzzzzzz

O

ohcandyak

Guest
23/8/11
0
0
0
BIEN HOA
e sắp ra trường, nghe mấy anh chị nói mà................lo lắng!

cherry24082

cherry24082

Sơ cấp
14/6/10
34
0
0
Dong Nai
e k cần phải lo lắng quá nhìu, chị cũng chơi ở nhà nửa năm trời, mình cứ cố gắng ắt sẽ đc

N

nguyenyen2308

Sơ cấp
Hic, Cũng còn tùy chỗ thôi các bạn ạ. Mới ra trường các bạn cứ làm công ty nhỏ lấy kinh nghiệm đi đã. Sau này có kinh nghiệm mình làm cho các công ty lớn, cơ mà nói chung kế toán thì khô khan và ít tiền.

• Like
Reactions: MÈO LÌ
Q

quanglam

Guest
23/1/08
2
1
0
TPHCM
Khổ cho cái thân kế toán,mình cảm thấy như là người dọn dẹp cao cấp cho công ty,làm thì đồng lương thấp,bản thân lấn sâu vô thì khô khan. đã mang thân kế toán thì phải đành vậy và thực yêu nghề thì mới thấy ổn thôi.

• Like
Reactions: XINHKIM
PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Ko đủ xài.....................kaka

Xem nhiều