Hỏi về tờ khai thuế!

• Thread starter ht123
  • Ngày gửi
H

ht123

Guest
20/8/11
0
0
0
hà tĩnh
cả nhà ơi giúp em gấp với mai em nộp tờ khai rồi. em nhập thoong tin doanh nghiệp rồi nhưng khi in tờ khai không có tên Giám đốc và không biêt ký vào đâu cả

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gamactoc

Sơ cấp
29/6/11
39
0
0
Góc phố-HCM
cả nhà ơi giúp em gấp với mai em nộp tờ khai rồi. em nhập thoong tin doanh nghiệp rồi nhưng khi in tờ khai không có tên Giám đốc và không biêt ký vào đâu cả
Oái. Nhập tên giám đốc vào dòng người ký tờ khai là ra mà. lỗi gì mà không có thế nhỉ?
Mà nếu không có tên Giám đốc khi in tờ khai ra thì bạn cứ bảo Giám đốc ký và đóng dấu lên, lấy dấu tên ra mà đóng vào. có sao đâu.
Dòng người ký tờ khai đó không bắt buộc nhập nên bạn không nhập cũng không sao.
Cuối tờ khai có dòng đại diện người nộp thuế ký, đóng dấu ghi rõ họ tên mà. sao lại không biết ký vào đâu?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Chụp màn hình tờ khai & post lên đây đi bạn !

H

hanhbon

Guest
13/8/09
3
0
0
thanh hoa
bac gamactoc noi hoan toan chính xác rồi. Chắc bạn này mới vào nghề. cứ làm theo bác gamactoc là ổn.

hoaboconganh281190

hoaboconganh281190

Sơ cấp
20/7/11
22
0
0
33
bắc ninh
Thì ghi bằng bút mực đen thêm dòng: Đại diện người nộp thuế
(ký,đóng dấu và nghi rõ họ tên) là song mà.

L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com
Mình cũng từng gặp trường hợp này rồi. Đó là khi mình kê khai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trên web. Khi in ra thì không có phần chữ ký của giám đốc. Mình đã dùng bút bi ghi vào, trình sếp ký, sau đó vẫn đi nộp báo cáo được bình thường, ở một cửa họ không nói gì cả.
Có thể phiên bản phần mềm hỗ trợ kê khai của bạn bị lỗi. Bạn nên gỡ ra cài lại 1 bản khác, download từ các trang web có uy tín một chút như kekhaithue.gdt.gov.vn hoặc diễn đàn webketoan.vn bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA