Hóa đơn của văn phòng Luật - Cho bộ nhận dạng thương hiệu

• Thread starter moon87
  • Ngày gửi
moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Công ty em có có ký hợp đồng với 1 khách hàng làm: Bộ nhận dạng thương hiệu.
Trong hợp đồng anh Kinh doanh ghi rõ là giá tiền thiết kế logo, và giá tiền khoản đăng ký nhãn hiệu độc quyền là bao nhiêu. Khoản đăng ký nhãn hiệu độc quyền này lại do 1 văn phòng luật sư làm, cty em chỉ làm hộ khách hàng thôi, nhưng bên khách hàng muốn bên em chịu trách nhiệm toàn bộ công việc nên họ không làm việc với bên Luật. Vì vậy xảy ra một tình huống như thế này.

Trong hợp đồng thì có khoản đăng ký nhãn hiệu độc quyền, và văn phòng Luật làm cho bên em , xuất hóa đơn 5%. Em đã xem trong giấy phép đăng ký kinh doanh là cty có Môi giới thương mại, vậy bên em có được xuất hóa đơn này cho khách hàng không? Và nếu được thì áp mức thuế bao nhiêu ạ, 5% hay 10% ?Thực tế là bên luật xuất hóa đơn bao nhiêu tiền thì cty em sẽ lấy của khách hàng từng đó tiền, làm hộ thôi ạ.

Em có đưa ra một ý kiến là cty em sẽ làm lại hợp đồng, không tách rạch ròi khoản đăng ký bản quyền kia ra nữa, mà ghi chung là bộ nhận dạng thương hiệu thôi. Vì thế hóa đơn của VP Luật là đầu vào của bộ nhận dạng thương hiệu này. Cty em vẫn viết hóa đơn đầu ra là bình thường.

Các bác tiền bối giúp em gỡ rối vấn đề này với ạ.

P/s: Bộ nhận dạng thương hiêu bao gồm: Thiết kế Logo, thiết kế form lịch, kẹp file....trong khi khoản đăng ký nhãn hiệu độc quyền thì không phải công ty nào cũng có nhu cầu.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA