Kế toán cho doanh nghiệp nhỏ như thế nào khi không có kế toán trưởng

• Thread starter giang1012
  • Ngày gửi
G

giang1012

Sơ cấp
7/12/12
6
0
1
Hà Nội
Chào các anh chị!

Chả là thế này ông anh em mới mở 1 doanh nghiệp nhỏ có khoảng 4-5 người thôi em học cao đẳng năm nay ra trường, đang đi học thêm về kế toán ở ngoài, ông anh em muốn em giúp ông ấy khoản kế toán nhưng với các giấy tờ với ngân hàng, báo cáo tài chính cuối năm thì cần kế toán trưởng ký trong khi e để đủ điều kiện học và thi lấy chứng chỉ cũng mất 3 năm nữa, cong ty thì nhỏ tiền đâu ra thuê KTT các anh chị có thể cho em biết cần làm thế nào ko ạ

Cám ơn các anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Kế toán cho doanh nghiệp nhỏ như thế nào khi không có kế toán trưởng

Tạm thời để giải quyết cho vấn đề này, thì cứ tạm thời bổ nhiệm bạn là người phụ trách kế toán trong vòng 01 năm (Luật kế toán cho phép).

G

giang1012

Sơ cấp
7/12/12
6
0
1
Hà Nội

Tạm thời để giải quyết cho vấn đề này, thì cứ tạm thời bổ nhiệm bạn là người phụ trách kế toán trong vòng 01 năm (Luật kế toán cho phép).
thế sau 1 năm thì ntn ạ @@

H

htthanhnga

Guest
19/10/13
20
0
1
31
da nang

Làm quyết định bổ nhiệm phụ trách kt là được rùi ah

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM

thế sau 1 năm thì ntn ạ @@
Sau 01 năm thì phải bổ nhiệm người đủ tiêu chuẩn và điều kiện làm kế toán trưởng theo quy định tại Điều 53 của Luật kế toán.

G

giang1012

Sơ cấp
7/12/12
6
0
1
Hà Nội

Làm quyết định bổ nhiệm phụ trách kt là được rùi ah

Sau 01 năm thì phải bổ nhiệm người đủ tiêu chuẩn và điều kiện làm kế toán trưởng theo quy định tại Điều 53 của Luật kế toán.

Em tìm trên mạng cũng thấy có 2 luồng ý kiến trái nhau như vậy :( chả biết sao nữa

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Em tìm trên mạng cũng thấy có 2 luồng ý kiến trái nhau như vậy :( chả biết sao nữa
Theo ý kiến của Phạm Văn Khang là chuẩn rồi, bạn mở luật kế toán ra xem là biết ngay thôi

M

martha ryna

Sơ cấp
2/11/13
2
0
0
tp. hồ chí minh

Em cũng trường hợp như vậy, em học đại học chưa ra trường, vẫn làm đc 1 năm phải ạ

H

hocwebkt

Guest
8/11/13
1
0
0
đồng nai

ý của mình thì dn của anh bạn là cty mtv do cá nhân làm chủ, mọi vấn đề do chủ dn chịu trách nhiệm trước pháp luật với các giấy tờ, văn bản đã ký, nên việc có kế toán hay ko cũng ko quan trọng, luật kt chỉ nói tới cty tnhh , mtv sử dụng vốn ngân sách nhà nước thôi. đây chỉ là ý riêng của mình còn muốn rõ hon thì alo cho cơ quan thuế. nếu có bạn nào đã nă rõ vấn đề này thì chia sẻ luôn, ko thì bạn alo xong chia sẻ cho mọi người cũng dc

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp

ý của mình thì dn của anh bạn là cty mtv do cá nhân làm chủ, mọi vấn đề do chủ dn chịu trách nhiệm trước pháp luật với các giấy tờ, văn bản đã ký, nên việc có kế toán hay ko cũng ko quan trọng, luật kt chỉ nói tới cty tnhh , mtv sử dụng vốn ngân sách nhà nước thôi. đây chỉ là ý riêng của mình còn muốn rõ hon thì alo cho cơ quan thuế. nếu có bạn nào đã nă rõ vấn đề này thì chia sẻ luôn, ko thì bạn alo xong chia sẻ cho mọi người cũng dc

em thấy công ty tnhh một thành viên thì nhà nước có vẻ tạo điều kiện . công ty em làm cũng như thế. chị kế toán trước làm mãi có sao đâu ạ. chị ấy thì có lẽ cũng chưa đủ điều kiện làm ktt đâu ạ :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA