Chấm công như thế nào là hợp lý?

• Thread starter minhcong
  • Ngày gửi
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
1. Công trường nộp về bảng chấm công trên máy vi tính (làm hoàn toàn trên excel ), không phải chấm công bằng tay ghi bằng bút (em ko nói đến chấm công điện tử, nhờ máy móc chấm bằng vân tay....) thì có hợp lý ko ạ???

2. Quy định về chấm công theo thông tư, nghị định nào ạ???

Chân thành cảm ơn các anh chị!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bbc

Trung cấp
15/10/04
147
1
0
hn
Làm ẽxcel cũng đc nhưng phải có chữ ký của họ chứ ?

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
cái này thường mấy chị đi quyết toán ko chấp nhận đâu vì cái đấy mấy chỉ bảo là mình chế tốt nhất là đánh bằng tay, mình cũng bi trường hợp này rồi làm băng excel đẹp bị đập luôn cả bảng lương.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
cái này thường mấy chị đi quyết toán ko chấp nhận đâu vì cái đấy mấy chỉ bảo là mình chế tốt nhất là đánh bằng tay, mình cũng bi trường hợp này rồi làm băng excel đẹp bị đập luôn cả bảng lương.

Căn cứ vào đâu ko được chấp nhận vậy ạ???
Em đang cần lý do rõ ràng để có sức thuyết phục cao (ngoài nhìn có vẻ mình đang vẽ lương ra)

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
mấy chị bảo nếu chấm công bằng excel là tự chế ra chứ không phải là thực tế vì nếu chấm công băng máy đàng hoàng thì có máy theo dõi từng ngày hoặc chấm công bằng tay thì mới là thực tế còn chấm băng excel thì sửa kiểu gì cũng được thích làm kiểu gì cũng được nên ko đáng tin cậy. nến thường băng chấm công bằng excel bị nghi nghờ là chứng từ không hợp lệ nên các chị ấy loại ra. nên mình rút kinh nghiệm rồi cứ bắt chấm băng tay mất thời gian một tí còn hơn.

N

nguyentuan0911

Trung cấp
3/4/11
151
4
18
Hà Nội
Chuyện bị gạt bảng chấm công của bnaj Yennamthien khá là mật mờ vì họ cũng không đưa ra được bằng chứng cụ thể nào mà xuất toán, thường là như vậy khi không tìm được lỗi khác thì tiền lương luôn là cái dễ xuất toán nhất vì hay mắc lỗi.

B

bocapsamac

Trung cấp
2/4/10
71
5
8
đồng nai
Theo mình nếu chỉ căn cứ vào bảng chấm công bằng excel mà xuất toán thì vô căn cứ. Giả sử người phụ trách chấm công hàng ngày đi một vòng sau đó ghi tên tất cả những người vắng rồi về chấm bằng excel, ký tá đầy đủ. Không lẽ vậy cũng không được. Nếu nói chấm công bằng excel là bịa ra và không chấp nhận thì tất cả những gì làm bằng excel đều là vẽ ra hết sao.

X

xhnt197205

Sơ cấp
6/9/10
46
0
0
Hà Nội
vẫn biết ngta vô lý nhung làm sao cãi lại đuoc ngta. Tốt nhất là bạn nên chấm bằng tay cho nó đỡ rắc rối.

L

lelan1305

Guest
23/12/10
3
0
0
Hà Nội
Tớ cũng đã từng trực tiếp tham gia quyết toán thuế, tớ có ý kiến giống xhnt197205 vì các chị bên thuế nhìn đâu cũng thấy virus không có lỗi ji thì rất dễ bị lôi ra. Bảng chấm công sạch đẹp quá càng bị soi mà bảng chấm công bằng tay được coi là chứng từ gốc hơn các chị không loại hay nói ji được. Vì hầu hết ở các công ty nếu không chấm công bằng thẻ thì mỗi tổ sẽ có bảng chấm công tay đúng k? Lúc đầu chịu khó 1 tí sau đỡ khổ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA