Hoá đơn 2010 được sử dụng 2011?

• Thread starter kitty1703
  • Ngày gửi
K

kitty1703

Guest
17/5/11
4
0
0
TP.HCM
:wall::wall::wall::wall:Cty mình là một Cty Cổ Phần, các bác ơi, nhân viên của cty đi công tác các tỉnh phía Bắc, khi họ mang hoá đơn về quyết toán (tất cả các hoá đơn đều là của nhà hàng - khách sạn) thì trên hoá đơn phần ký hiệu đều là 2010 (hoá đơn 2010), kế toán cty không thể quyết toán cho nhân viên đó được, nhân viên đó có trình văn bản "Thông báo tiếp tục sử dụng hoá đơn 2010" kèm chung với tờ hoá đơn đó, nhưng Thông Báo đó lại không có đóng dấu xác nhận của cơ quan thuế quản lý tại khu vực. Các bác cho mình hỏi, nếu không có dấu xác nhận của cơ quan thuế thì tờ hoá đơn đó có được khấu trừ thuế hay không? nếu không được khấu trừ thuế thì có được đưa vào chi phí hay không? (nhân viên đi công tác đó nói tất cả các hoá đơn trên tỉnh đó đều không có dấu xác nhận của cơ quan thuế quản lý)

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Cty mình vẫn tiếp tục sử dụng hoá đơn 2010 là hoá đơn đặt in vì có đầy đủ các nội dung theo quy định. Hết tháng 3/2011, mình làm tờ Thông báo phát hành hoá đơn gửi cho Cơ quan thuế, lưu ở Cty 1 bản (bản lưu ở Cty đương nhiên ko có dấu xác nhận của cơ quan thuế). Có vấn đề gì đâu mà bạn nẹt người ta kinh thế, trình cả TB phát hành hoá đơn của bên xuất hoá đơn mà vẫn ko quyết toán cho. Hắc. (Bạn ghi là "Thông báo tiếp tục sử dụng hoá đơn 2010"-có nhầm ko vậy?). Cty tớ xuất hoá đơn từ bữa đó đến giờ, từ nam ra bắc, còn chẳng thấy đối tác nào đòi TB phát hành hoá đơn.

H

huyenkt87

Sơ cấp
12/5/10
42
0
0
hà nội
Cũng tuỳ nơi khó dễ thôi bạn ah! Công ty mình cũng sử dụng tiếp hoá đơn 2010 đặt in, và có làm thông báo phát hành hoá đơn, chi cục thuế vẫn đóng dấu đã tiếp nhận, có dấu đỏ hẳn hoi. Như thế mà vẫn bị khách hàng hỏi nhiều, gửi cho họ bản photo thông báo ấy mà họ vẫn không yên tâm, bảo phải có công văn gửi chi cục thuế và phải có công văn của chi cục thuế trả lời về việc này đấy.

hoaboconganh281190

hoaboconganh281190

Sơ cấp
20/7/11
22
0
0
33
bắc ninh
Đúng rồi cũng tùy nơi khó dễ mà.

K

kitty1703

Guest
17/5/11
4
0
0
TP.HCM
các trường hợp HD VAT có giấy xác nhận và dấu vuông của cục thuế mình ko nói, nhưng có nhưng nơi thì ko có dấu vuông xác nhận cho phép sử nên các Hđ đó có hợp lệ hay không?

Cảm ơn các bạn đã cho mình biết các thông tin trên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA