kế toán chi phí và giá thành trong công ty sản xuất nước sạch

• Thread starter ngocdieplx
  • Ngày gửi
N

ngocdieplx

Sơ cấp
16/8/11
7
0
1
39
Hai Duong
Em chào các bậc tiền bối!
Rất mong các bậc tiền bối giúp đỡ: Công ty em là một công ty sản xuất nước sạch, giờ mới bắt đầu đi vào hoạt động. Khi khách hàng mới đến làm hợp đồng mua nước, cty em thu 2.500.000đ/KH - đây là khoản thu kinh phí dự án hòa mạng lần đầu. Em ko biết hạch toán khoản đó vào đâu?
Bác nào có kinh nghiệm thực tế, giúp em tính giá thành cho 1m3?
Em xin cám ơn các bác!

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Em chào các bậc tiền bối!
Rất mong các bậc tiền bối giúp đỡ: Công ty em là một công ty sản xuất nước sạch, giờ mới bắt đầu đi vào hoạt động. Khi khách hàng mới đến làm hợp đồng mua nước, cty em thu 2.500.000đ/KH - đây là khoản thu kinh phí dự án hòa mạng lần đầu. Em ko biết hạch toán khoản đó vào đâu?
Bác nào có kinh nghiệm thực tế, giúp em tính giá thành cho 1m3?
Em xin cám ơn các bác!

Cty bạn đã chi phí đầu tư rất lớn cho hệ thống cung cấp nước, nếu khoản đó sau này trả lại hoặc trừ vào tiền nước thì hạch toán Nợ 244/ Có 1111/
Nếu sau này không trả lại, bạn hạch toán doanh thu khác:
Nợ 111, 112
Có 5118
Có 3331

Sửa lần cuối:
L

loan kute

Guest
4/10/11
1
0
0
34
Hải Phòng
Ðề: kế toán chi phí và giá thành trong công ty sản xuất nước sạch

e cũng mới vào làm cho công ty cung cấp nước sạch được 1 tháng, nhiều nghiệp vụ e cũng không biết định khoản thế nào cả, nên e mong cả nhà giúp đỡ. Hàng ngày e se xuất kho như đồng hồ nước, ống dẫn nước...cho công nhân đi đến từng hộ gia đình để lắp đặt nước cho họ thì em sẽ định khoản như thế nào ạ ( Có tk152 nhưng nợ tk nào?)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA