Xin mẫu công văn hủy séc đã viết sai

• Thread starter tranhang0609
  • Ngày gửi
T

tranhang0609

Sơ cấp
:015::015:
Chào các anh chị,
Em là sinh viên mới ra trường, hiện em đang làm kế toán ở một công ty. Do chưa quen với công việc, nên khi viết séc rút tiền em đã viết sai mấy cái. Bây giờ em phải làm 1 mẫu công văn xin hủy séc để nộp cho Ngân hàng.
Anh chị nào biết thì gửi cho em cái mẫu công văn hủy séc với ah, em cảm ơn nhìu nhìu! ^^
Mail của em là tranhang0609@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
:015::015:
Chào các anh chị,
Em là sinh viên mới ra trường, hiện em đang làm kế toán ở một công ty. Do chưa quen với công việc, nên khi viết séc rút tiền em đã viết sai mấy cái. Bây giờ em phải làm 1 mẫu công văn xin hủy séc để nộp cho Ngân hàng.
Anh chị nào biết thì gửi cho em cái mẫu công văn hủy séc với ah, em cảm ơn nhìu nhìu! ^^
Mail của em là tranhang0609@gmail.com

Đâu có cần làm công văn đâu em, nếu sai, mình cứ lưu tại cuống ( giống như lưu hoá đơn viết sai ý ) cái này để Giám đốc kiểm tra thôi mà. Còn nếu ngân hàng nơi em mua sec bắt buộc thì em cứ đến thẳng ngân hàng đó xin mẫu của chính họ.
Yên tâm nhé !

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Hì, đúng đó, hồi mới đi làm mình cũng sai liên miên, nhân viên VPBank có bảo đơn vị lưu tờ séc sai lại để mà giám đốc và kế toán dễ kiểm tra, còn thì viết lại tờ séc mới thôi.

T

tranhang0609

Sơ cấp
Vậy ah, em cảm ơn anh chị!
Vì em thấy thủ quỹ ở chỗ em bảo là phải làm công văn huỷ séc nên em cứ nghĩ là phải làm như vậy ^^

H

hueduong89

Guest
24/7/10
1
0
0
34
Hà Tĩnh
Ngân hàng chỉ cho mua tối đa 4 cuốn sec và kiểm tra số lượng sử dụng sec của mỗi cty. Nếu thấy số lượng sec của cty chưa sử dụng hết thì chỉ cho mua số lượng sec ít hơn. VD:nếu sec viết sai và chưa sử dụng là 20 tờ thì chỉ dc mua thêm 2 cuốn sec nữa thui.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA