Lỗi HTTK 3.0: Không Đăng nhập được

• Thread starter thanhdlb
  • Ngày gửi
T

thanhdlb

Guest
5/9/11
2
0
0
tp.hcm
Mình tải và cài mấy lần htkk 3.0 mà vẫn không đăng nhập được.mình cũng thử như:copy folder smt trong Datafile từ 2.5.5 vào 3.0. Rồi cũng đã chạy thử lệnh regsvr32 scrrun.dll cả rồi mà cũng không thể đăng nhập được.Có bạn nào còn cách nào khác chỉ mình với,thanhks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
có thể bạn đã cài trung lấp 2.5.5 cùng foder 3.0
Vì vậy bạn hãy vào Control Panel-Add or Remove Programs
Remove HTKK đi, sau khi restart lại máy, và bạn chỉ cần cài 3.0 mà thôi, đừng cài 2.5.5.
Nếu muốn cài thêm 2.5.5 thì phải chú ý chọn thư mục cài đặt khác, không cho trùng với thư mục của 3.0

T

thanhdlb

Guest
5/9/11
2
0
0
tp.hcm
mình đã làm lại giông như hai bạn ketoana2 và phuonghuyen20 rồi mà cũng không thể đăng nhập vào được.giờ không biết phải làm sao nữa,huhu.

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Bạn vào
Start =>Run, đánh lệnh như sau: regsvr32 scrrun.dll
Thử xem thế nào nhé !!

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
bạn cài đựoc chưa, nếu chưa đựoc thì bạn cài cái này, để chính tay mình thử điều khiển từ xa xem sao
TeamViewer 6_Setup

O

ohsawa

Sơ cấp
29/8/10
22
0
0
36
ct
Giúp mình với các bạn ơi, mình cài đặt 3.0 xong mình nhập mã số thuế vào thì được, nhưng mà kê khai thông tin doanh nghiệp thì dòng cơ quan thuế cấp cục và dòng cơ quan quản lý thuế nó không sổ ra các tên tỉnh thành, nó trống trơn, mình đóng cửa sổ đó lại thì phần mềm chỉ còn chữ hỗ trợ kê khai thuế mà thôi, các dòng chữ bên trái mất tiu hết trơn, mình down 3.0 về mấy lần mà cũng y chang như tình trạng mình vừa nêu. Giờ rối quá các bạn ơi, không biết có ai giống tình trạng của mình hay không nữa, mong các bạn giúp mình với

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Giúp mình với các bạn ơi, mình cài đặt 3.0 xong mình nhập mã số thuế vào thì được, nhưng mà kê khai thông tin doanh nghiệp thì dòng cơ quan thuế cấp cục và dòng cơ quan quản lý thuế nó không sổ ra các tên tỉnh thành, nó trống trơn, mình đóng cửa sổ đó lại thì phần mềm chỉ còn chữ hỗ trợ kê khai thuế mà thôi, các dòng chữ bên trái mất tiu hết trơn, mình down 3.0 về mấy lần mà cũng y chang như tình trạng mình vừa nêu. Giờ rối quá các bạn ơi, không biết có ai giống tình trạng của mình hay không nữa, mong các bạn giúp mình với
Bạn đã làm đúng theo hướng dẫn chưa? Nếu đã làm đúng theo trình tự mà vẫn không được thì bạn xem lại máy có bị vi rút gì không? Thế tháng trước banm nộp tờ khai thế theo phần mềm nào mà đến giờ vẫn chưa cài đặt được phần mềm?

O

ohsawa

Sơ cấp
29/8/10
22
0
0
36
ct
Mình làm đúng hết tất cả các hướng dẫn rồi mà vẫn không được, nên mình nghĩ chắc là bị virus rồi, tháng trước mình cũng kê khai 3.0 ( cái cũ ) nhưng hồi sáng này thấy có update ( 15/8) nên mình gỡ bỏ xong mình làm theo hết 5 bước hướng dẫn xong thì xảy ra tình trạng đó đó, thấy vậy mình mới vừa gỡ bỏ hết rồi cài lại cái 3.0 ban đầu => nó cũng y chang => chắc máy bị mấy con virus quậy rồi :<

P/S: lý do mình bỏ cái 3.0 cũ là hồi tháng rồi mình in ra mẫu tờ khai tháng 7 không bị sao hết vẫn bình thường, nhưng sao hôm nay in mẫu tờ khai tháng 8 thì những đường kẻ khung của tờ khai nó bị mất 1 số chỗ, trông khác tờ khai tháng 7

Sửa lần cuối:
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Mình làm đúng hết tất cả các hướng dẫn rồi mà vẫn không được, nên mình nghĩ chắc là bị virus rồi, tháng trước mình cũng kê khai 3.0 ( cái cũ ) nhưng hồi sáng này thấy có update ( 15/8) nên mình gỡ bỏ xong mình làm theo hết 5 bước hướng dẫn xong thì xảy ra tình trạng đó đó, thấy vậy mình mới vừa gỡ bỏ hết rồi cài lại cái 3.0 ban đầu => nó cũng y chang => chắc máy bị mấy con virus quậy rồi :<

P/S: lý do mình bỏ cái 3.0 cũ là hồi tháng rồi mình in ra mẫu tờ khai tháng 7 không bị sao hết vẫn bình thường, nhưng sao hôm nay in mẫu tờ khai tháng 8 thì những đường kẻ khung của tờ khai nó bị mất 1 số chỗ, trông khác tờ khai tháng 7

Bạn online để mình xem thử cho !!
Y!M : tuan7582
Cài tearmviewer lên d0ể mình remote xem giúp cho !!

K

kitty89

Guest
10/9/11
5
0
0
34
hai phong
Bạn gỡ hết HTKK cũ và thử chọn trang cục thuế tp.hcm tải xem sao nhé. Mình tải ở trang này có một lần là được mà không bị lỗi nào cả. Thân.

bạn ơi cho mình hỏi, mình tải phần mềm về mà khi mở phần thuế GTGT ra mình chỉ thấy tờ khai mà không thấy 2 bảng kê mua vào và bán ra đâu, cũng không có phần in hay kết xuất,... ở dưới nữa. mình đã tải đi tải lại rất nhiều lần mà không được

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
bạn ơi cho mình hỏi, mình tải phần mềm về mà khi mở phần thuế GTGT ra mình chỉ thấy tờ khai mà không thấy 2 bảng kê mua vào và bán ra đâu, cũng không có phần in hay kết xuất,... ở dưới nữa. mình đã tải đi tải lại rất nhiều lần mà không được
Bạn vào trang cục thuế thành phố Hồ Chí Minh tải xem sao. Mình tải ở đó chỉ một lần là dùng bình thường, chưa từng gặp một lỗi nào cả. Thân.

T

trungdisoco

Guest
20/2/09
1
0
0
44
Thai binh
Dung nhu ban ngtuan viet do: vao Start =>Run, đánh lệnh \\regsvr32 scrrun.dll
la ok, minh cung bi vay va gio ok roi
cam on dien dan webketoan