Sổ sách báo cáo khi tách công ty

• Thread starter xhnt197205
  • Ngày gửi
X

xhnt197205

Sơ cấp
6/9/10
46
0
0
Hà Nội
Bác nào tư vấn giùm em với: Công ty em tách từ một công ty khác (vốn điều lệ công ty kia là 80 tỷ, tách sang cho bên công ty em là 25 tỷ), bên em đã làm thủ tục tách rồi, nhưng còn về sổ sách báo cáo liên quan đến kế toán và thuế thì em ko biết làm sao? Mong các bác giúp giùm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Bác nào tư vấn giùm em với: Công ty em tách từ một công ty khác (vốn điều lệ công ty kia là 80 tỷ, tách sang cho bên công ty em là 25 tỷ), bên em đã làm thủ tục tách rồi, nhưng còn về sổ sách báo cáo liên quan đến kế toán và thuế thì em ko biết làm sao? Mong các bác giúp giùm!
tách lấy tên khác hay thế nào. nếu lấy tên khác, Theo mình nghĩ thì khi bạn tách thì bạn có nghĩa vụ tất toán tất cả các khoản với cty đó thì coi như là cty bạn mới thành lập và làm từ đầu. Không bít có đúng không, cả nhà mình góp ý đi chứ??/ hì hì .......

X

xhnt197205

Sơ cấp
6/9/10
46
0
0
Hà Nội
Ở đây là tách và lấy tên khác. Mình thắc mắc ở phía tài sản tách vốn. Khi tách trình lên sở thì chỉ là tách vốn cổ phần thôi. Nhưng phần phân chia tài sản là do công ty tự chia nội bộ với nhau. Việc phân chia tài sản phải dựa vào bảng cân đối kế toán, tuy nhiên bảng cân đối kế toán nộp lên sở để tách khác với bảng cân đối nộp lên thuế. Liệu sau này có dính líu gì đến thuế không nhỉ??? Mọi người tư vấn giùm mình cái!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA