Thuế TNCN đối với người nước ngoài

• Thread starter Chickengirl
  • Ngày gửi
C

Chickengirl

Sơ cấp
10/12/08
16
1
0
Từ Liêm - Hà Nội
Hiện nay công ty mình có thuê một vài lao động nước ngoài, cư trú tại VN trên 183 ngày. Mình muốn làm thủ tục kê khai thuế TNCN cho họ nhưng không biết đăng ký MST như thế nào và cần những thủ tục gì? Mong các bạn giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pham dat

Sơ cấp
8/7/09
2
0
1
37
Hai Hau - Nam Dinh
Bạn tải phần mềm HTKT TNCN 2.4 từ trang tncnonline.com.vn về, điền đầy đủ thông tin: tên, ngày sinh, số hộ chiếu, địa chỉ tạm trú: nhà, xóm, xã, phường=> Ghi lại.=>Kết xuất ra file để gửi lên Thuế. Sau đó vào lại tncnonline.com.vn =>Đăng ký MST=>Tổ chức,điền đầy đủ thông tin vào =>tải file vừa kết xuất ở trên rồi gửi như bình thường. Hôm sau lên Cục Thuế hà nội, gửi bản cứng là ok.

C

Chickengirl

Sơ cấp
10/12/08
16
1
0
Từ Liêm - Hà Nội
Mình vẫn đăng ký cho người VN như thế. Nhưng vấn đề không hiểu là đối với người nước ngoài thì hồ sơ kèm theo là những gì hay chỉ cần hộ chiếu thôi. Huhu

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Mình vẫn đăng ký cho người VN như thế. Nhưng vấn đề không hiểu là đối với người nước ngoài thì hồ sơ kèm theo là những gì hay chỉ cần hộ chiếu thôi. Huhu
Đăng ký MST cho người nước ngoài cư trú tại VN thì chỉ cần bản sao hộ chiếu là được rồi bạn ah
good luck

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA