Xin mẫu đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter nhatruby
  • Ngày gửi
N

nhatruby

Sơ cấp
14/6/13
25
3
0
tphcm
Các anh chị ơi cho em hỏi, công ty em làm bên xây dựng công nhân toàn là thời vụ dưới ba tháng, mà một số thì em đã khai giảm rồi họ cũng không còn làm cho công ty em nũa, nhưng nay chị kế toán trưởng bắt em làm thủ tục để đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân cho tất cả nhân viên từ đầu năm tới giờ. Anh chị cho em hỏi là có phải bắt buộc đăng ký không ạ vì họ cũng đã nghỉ rồi và có ai có mẫu đăng ký mã số thu nhập cá nhân thì cho em xin với ạ địa chỉ mail cua em nhatdoanruby@yahoo.com, em cảm ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HUYEN TRAN

Guest
Ðề: Xin mẫu đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân

Các anh chị ơi cho em hỏi, công ty em làm bên xây dựng công nhân toàn là thời vụ dưới ba tháng, mà một số thì em đã khai giảm rồi họ cũng không còn làm cho công ty em nũa, nhưng nay chị kế toán trưởng bắt em làm thủ tục để đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân cho tất cả nhân viên từ đầu năm tới giờ. Anh chị cho em hỏi là có phải bắt buộc đăng ký không ạ vì họ cũng đã nghỉ rồi và có ai có mẫu đăng ký mã số thu nhập cá nhân thì cho em xin với ạ địa chỉ mail cua em nhatdoanruby@yahoo.com, em cảm ơn rất nhiều
Theo TT113 thi bạn phải đăng ký MST TNCN cho tất cả người lao động làm việc tại công ty bạn, không kể có hay không có khấu trừ thuế TNCN.
Bạn có thể vào trang web:
tncnonline.com.vn
để đăng ký trực tuyến

H

hien sau

Sơ cấp
19/9/13
11
0
0
to ky ,quan 12

Cho minh hoi ? minh dang ky MST qua mang roi ,zi co can nop cai bang ke len cho co quan thue nua ko ạh ?

T

Thanh0405

Sơ cấp
21/2/14
5
0
1
tp hồ chí minh

Ko can nop ban gke dau ban chi can gui file la duoc

H

HUYEN TRAN

Guest

Cho minh hoi ? minh dang ky MST qua mang roi ,zi co can nop cai bang ke len cho co quan thue nua ko ạh ?

Không biết bạn ở đâu, nhưng ở Đồng Nai thì: Cục thuế quản lý Cty bạn thì đăng ký qua mạng là có MST TNCN, nhưng chi cục quản lý thì bạn đăng ký qua mạng, đồng thời mang file giấy lên nộp mới được cấp MST.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA