Kê khai thuế qua mạng

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Webketoan - Dịch vụ chữ ký số và khai thuế qua mạng

Trang 1/4 1234 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 32
13,249 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của cherry24082
    Địa chỉ
    Dong Nai
    Post Thanks / Like
    cherry24082 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Kê khai thuế qua mạng

Cả nhà ai giúp mình với. Mình ký HĐ dịch vụ kê khai thuế qua mạng với VNPT và Cục thuế cũng đã gửi ID và Password cho mình. Nhưng mình vẫn không bít xài cái Token ra sao và kê khai qua mạng như nào? Mình vào web:kekhaithue để tìm hiểu thì không vào được mà gọi cho dvu VNPT cũng k được. Cả nhà hướng dẫn từng bước giúp mình được không!!!

Ngoài ra, bản chứng thực chữ ký số của mình không có bản gốc (gọi đòi VNPT chỉ gửi bản qua email) k bít sau này thuế vào kiểm tra có sao ko???

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. www.tapchiketoan.vn Hình đại diện của phantuannam
    Địa chỉ
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add phantuannam on Facebook Add phantuannam on Google+
    Add phantuannam on Linkedin
    phantuannam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hiện nay các nhà cung cấp chữ ký số đang chạy theo số lượng nên chất lượng dịch vụ không như lúc đầu. Thời gian đầu mình thấy họ phát rất nhiều tài liệu, đóng cuốn rất đẹp bây giờ họ nghĩ chắc nhiều ng biết rồi nên họ bớt lại khoản này nên gây nhiều lúng túng cho người sử dụng!

Thực sự thì việc sử dụng USB Token cũng không quá khó, chỉ là cắm usb token vào cổng usb (như một usb thường) : Bạn có thể tìm hiểu thêm cách khai báo tại đây

4. Dịu dàng nhất Web Hình đại diện của Crystal Rose
    Địa chỉ
    Hải Dương
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add Crystal Rose on Facebook
    Crystal Rose vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phantuannam Xem bài
    Hiện nay các nhà cung cấp chữ ký số đang chạy theo số lượng nên chất lượng dịch vụ không như lúc đầu. Thời gian đầu mình thấy họ phát rất nhiều tài liệu, đóng cuốn rất đẹp bây giờ họ nghĩ chắc nhiều ng biết rồi nên họ bớt lại khoản này nên gây nhiều lúng túng cho người sử dụng!

Thực sự thì việc sử dụng USB Token cũng không quá khó, chỉ là cắm usb token vào cổng usb (như một usb thường) : Bạn có thể tìm hiểu thêm cách khai báo tại đây
    Anh Phamtuannam ơi, anh post cho em xin mẫu văn bản ngưng kê khai thuế qua mạng được không ạ. Công ty em đăng ký chữ ký số của công ty TS24 nhưng không đi nhận USB, hôm trước em đi nộp tờ khai, bên thuế không nhận và nói nếu nộp trực tiếp thì phải nộp văn bản ngưng kê khai qua mạng. Em năn nỉ mãi họ mới nhận và nói lần sau sẽ không nhận nữa. Em thấy nhiều thành viên nói kê khai qua mạng hay bị lỗi mà em thì không có thời gian tìm hiểu nên muốn nộp trực tiếp cho nhanh ạ. Thanks.

5. www.tapchiketoan.vn Hình đại diện của phantuannam
    Địa chỉ
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add phantuannam on Facebook Add phantuannam on Google+
    Add phantuannam on Linkedin
    phantuannam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Phuonghuyen20 Xem bài
    Anh Phamtuannam ơi, anh post cho em xin mẫu văn bản ngưng kê khai thuế qua mạng được không ạ. Công ty em đăng ký chữ ký số của công ty TS24 nhưng không đi nhận USB, hôm trước em đi nộp tờ khai, bên thuế không nhận và nói nếu nộp trực tiếp thì phải nộp văn bản ngưng kê khai qua mạng. Em năn nỉ mãi họ mới nhận và nói lần sau sẽ không nhận nữa. Em thấy nhiều thành viên nói kê khai qua mạng hay bị lỗi mà em thì không có thời gian tìm hiểu nên muốn nộp trực tiếp cho nhanh ạ. Thanks.
    Để dễ dàng hơn em có thể yêu cầu TS24 giao USB Token và em có thể đăng ký ngưng kê khai qua mạng trực tiếp tại Kekhaithue hoặc trên website cục thuế Hồ Chí Minh!

Site cục thuế HCM : http://itax.hcmtax.gov.vn/itax/ngung...9CB4A7A44.jvm1

Kekhaithue : Tab Tài khoản > Ngừng dịch vụ.

6. Dịu dàng nhất Web Hình đại diện của Crystal Rose
    Địa chỉ
    Hải Dương
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add Crystal Rose on Facebook
    Crystal Rose vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Để dễ dàng hơn em có thể yêu cầu TS24 giao USB Token và em có thể đăng ký ngưng kê khai qua mạng trực tiếp tại Kekhaithue hoặc trên website cục thuế Hồ Chí Minh!

Site cục thuế HCM : Cục thuế TP. Hồ Chí Minh

Kekhaithue : Tab Tài khoản > Ngừng dịch vụ.
    Anh ơi hôm em ở cục thuế Q1 họ nói là nộp trực tiếp ở cục thuế. Em chưa nhận USB nên không biết gửi qua mạng. Mẫu đó có in ra nộp trực tiếp được không ạ?

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenhang90
    Địa chỉ
    Ninh binh
    Post Thanks / Like
    nguyenhang90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    20-09-2011, 13:18 #6
    Các anh chị cho em hỏi:có phải tất cả các Doanh nghiệp kể cả DN tư nhân ở HN thì đầu MST cũng là 010 nếu k phải thì là sai ạ?
    cty e có một hoá đơn trụ sở ở HN nhưng MST đầu là 250 .e nhập vào HTKK thì báo lỗi.e mới đi làm nên k biết.Mong các anh chị nói cho e bit với ạ!
    Thanks các anh chj nhìu nhìu!
    Allways smile

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Chickengirl
    Địa chỉ
    Từ Liêm - Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Chickengirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vậy chắc em nhập sai mã số thuế rồi. Mã số các cty ở HN hiện nay vẫn là 010.... Tuy nhiên, trụ sở cty đó ở HN nhưng cũng có thế cty mẹ ở tỉnh khác. E xem lại nhé!
    Gái một con

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenhang90
    Địa chỉ
    Ninh binh
    Post Thanks / Like
    nguyenhang90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    vâng,Thanks chị nhìu!
    nhung hoá đơn lại là 250 vậy chắc họ ghi sai MST chị nhỉ
    Allways smile

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của member0608
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    member0608 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Hiện tại, mình thấy có nhiều nhà cung cấp, nhưng chính vẫn là VDC và FPT. Bạn có thể tư vấn cho mình xem nhà cung cấp nào tốt về chất lượng dịch vụ và chất lượng hỗ trợ nha.

Cảm ơn.

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tigone tigone
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    tigone tigone vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trời kê khai qua mạng mà mạng chẳng vào được hôm nay đã là 5h30 chiều ngày 20 rồi . Không biêt để sang ngày 21 có sao không nhỉ ?
    Đã xấu lại còn ngoan ế là phải