Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter Kara Hudson
  • Ngày gửi
K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
Chào các anh chị!
Hiện giờ em đang làm thử báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong HTKK 3.0, nhưng có nhiều thắc mắc, anh chị có thể hướng dẫn cho em được không ạ, cảm ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meoutiu

Trung cấp
2/9/11
68
0
0
35
family
Sao trong phần mềm 3.0 này mình chả thấy cái tình hình sử dụng hóa đơn đâu cả. có bạn nào biết nó nằm ở phụ lục nào không vậy?

xuan020186

xuan020186

Độc cô
9/5/11
142
1
18
Đà Nẵng
Chào các anh chị!
Hiện giờ em đang làm thử báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong HTKK 3.0, nhưng có nhiều thắc mắc, anh chị có thể hướng dẫn cho em được không ạ, cảm ơn các anh chị nhiều!
Đọc hướng dẫn kê khai đi bạn.
Hỏi mà cũng ko biết là bạn đang hỏi gì nữa. hức.

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
Sao trong phần mềm 3.0 này mình chả thấy cái tình hình sử dụng hóa đơn đâu cả. có bạn nào biết nó nằm ở phụ lục nào không vậy?

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nằm trong Mục HÓA ĐƠN, thuộc mục Kê khai trong cây Hệ thống của HTKK 3.0

V

Vinh Tit

Sơ cấp
22/10/08
44
0
0
Ha Noi
Khi mình chọn Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong PMHTKK 3.0 thì Phụ lục kê khai chỉ hiện ra 2 lựa chọn là:
Mẫu 3.12 (Kỳ báo cáo cuối cùng)
Mẫu 3.10 (Chuyển địa điểm)
Mà mình muốn báo cáo cho kỳ 3 (01/07/2011 đến 30/09/2011) thì mình chọn mục nào nhỉ vì theo mình hiểu kỳ báo cáo này không phải kỳ cuối cùng và cũng không phải là chuyển địa điểm.
Mong các bạn chỉ giúp mình với.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Khi mình chọn Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong PMHTKK 3.0 thì Phụ lục kê khai chỉ hiện ra 2 lựa chọn là:
Mẫu 3.12 (Kỳ báo cáo cuối cùng)
Mẫu 3.10 (Chuyển địa điểm)
Mà mình muốn báo cáo cho kỳ 3 (01/07/2011 đến 30/09/2011) thì mình chọn mục nào nhỉ vì theo mình hiểu kỳ báo cáo này không phải kỳ cuối cùng và cũng không phải là chuyển địa điểm.
Mong các bạn chỉ giúp mình với.

Nếu báo cáo của bạn không phải kỳ báo cáo cuối cùng, cũng không phải là báo cáo trước khi chuyển địa điểm thì bạn không phải tích vào hai ô đó. Tại màn hình đăng nhập bạn chọn kỳ là 1,2,3,4 ( tức là quí 1,2,3 hay 4) rồi bấm đồng ý là OK.

C

cathu

Trung cấp
16/2/11
63
0
0
Hà Nội
Sao không in được Báo cáo SD hoá đơn trong HTKK 3.0 mọi người nhỉ ?

V

Vinh Tit

Sơ cấp
22/10/08
44
0
0
Ha Noi
Nếu báo cáo của bạn không phải kỳ báo cáo cuối cùng, cũng không phải là báo cáo trước khi chuyển địa điểm thì bạn không phải tích vào hai ô đó. Tại màn hình đăng nhập bạn chọn kỳ là 1,2,3,4 ( tức là quí 1,2,3 hay 4) rồi bấm đồng ý là OK.
Mình cứ tưởng bắt buộc phải chọn phụ lục kê khai, giờ thì mình đã rõ rồi. Cảm ơn bạn nhiều.

M

meoutiu

Trung cấp
2/9/11
68
0
0
35
family
huuuhuuuu cảm ơn bạn nhưng không hiểu sao tớ lại không vào được cứ bấm hóa đơn rồi chọn kỳ(giờ là kỳ 3) bấm vào nó hiện ra rồi nhưng tớ không nhập được số liệu vào. rôi nó lại bị đơ và tự out lun mới bực chứ. ai biết giúp tớ với huuuu. Với lại tớ bấm chon kỳ nó toàn báo là kỳ báo cáo không được lớn hơn kỳ hiện tại mà kỳ này là kỳ 3 rồi mà

Sửa lần cuối:
C

cathu

Trung cấp
16/2/11
63
0
0
Hà Nội
Mình đã làm đúng theo chỉ dẫn, ghi vẫn được, nhưng khi in thì báo lỗi runtime... Có ai bị như vậy không ? Nếu đã khắc phục được xin chỉ dẫn giúp.

T

thuyvan0101

Sơ cấp
4/10/10
17
0
0
TPHCM
Còn mình nhập kí hiệu hóa đơn của công ty mình là GO/11P nó nói sai cấu trúc.nhập đại AB/11P thì nó ok.huhu.cột kí hiệi hóa đơn mình nhập lá 01GTKT hay là 01GTKT-3LL vậy mọi người

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Còn mình nhập kí hiệu hóa đơn của công ty mình là GO/11P nó nói sai cấu trúc.nhập đại AB/11P thì nó ok.huhu.cột kí hiệi hóa đơn mình nhập lá 01GTKT hay là 01GTKT-3LL vậy mọi người
Lại gặp 1 trường hợp về đặt ký hiệu hoá đơn bị sai quy định. Bạn đọc phụ lục này nè:
1.3. Ký hiệu hoá đơn: ký hiệu hoá đơn có 6 ký tự đối với hoá đơn của các tổ chức, cá nhân tự in và đặt in và 8 ký tự đối với hoá đơn do Cục Thuế phát hành.
o 2 ký tự đầu để phân biệt các ký hiệu hóa đơn.
Ký tự phân biệt là hai chữ cái trong 20 chữ cái in hoa của bảng chữ cái tiếng Việt bao gồm: A, B, C, D, E, G, H, K, L, M, N, P, Q, R, S, T, U, V, X, Y;
Như vậy, trong ký hiệu hóa đơn của Cty bạn có chữ O ko thuộc 20 chữ cái in hoa ở trên nhé!
Còn ký hiệu mẫu hoá đơn cty bạn thế nào thì nhập vào thế chứ (ko khéo lại sai cấu trúc)???
1.2. Ký hiệu mẫu số hoá đơn (mẫu hoá đơn): ký hiệu mẫu số hoá đơn có 11 ký tự
• 2 ký tự đầu thể hiện loại hoá đơn
• Tối đa 4 ký tự tiếp theo thể hiện tên hoá đơn
• 01 ký tự tiếp theo thể hiện số liên của hóa đơn
• 01 ký tự tiếp theo là “/” để phân biệt số liên với số thứ tự của mẫu trong một loại hóa đơn.
• 03 ký tự tiếp theo là số thứ tự của mẫu trong một loại hóa đơn.
Ví dụ: Ký hiệu 01GTKT2/001 được hiểu là: Mẫu thứ nhất của loại hóa đơn giá trị gia tăng 2 liên.

T

thuyvan0101

Sơ cấp
4/10/10
17
0
0
TPHCM
Hic..thế là toi rồi. mình mới vô cty này, đã gửi thông báo phát hành từ đầu năm nhưng sao ko thấy cơ quan thuế nói ji hết.Cám ơn bạn rất nhìu nha.

B

baozhen2607

Guest
15/8/11
1
0
0
40
VN
Mình cũng không in được,xem trước khi in thì chỉ có 1 trang,nhưng mà khi in ra thì lại ra 2 trang không khớp nhau

K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
Hjx, xin lỗi mọi người nhé, e vô ý quá. E hỏi lại nha, trong cuốn hóa đơn, có 2 hóa đơn e bỏ, khi ghi vào HTKK thì chỉ ghi được 1 HĐ thôi, e k biết phải xử lý HĐ còn lại như thế nào ạ?

K

kaull86

Sơ cấp
14/6/10
12
0
1
Ha Noi
Mình cũng ko in đc hóa đơn nữa. Ghi dữ liệu thành công, nhưng khi in thì ko đc, nhấp vào phần xem trước thì phần mềm ourt luôn. Giúp mình với. Huhuhu...

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Hjx, xin lỗi mọi người nhé, e vô ý quá. E hỏi lại nha, trong cuốn hóa đơn, có 2 hóa đơn e bỏ, khi ghi vào HTKK thì chỉ ghi được 1 HĐ thôi, e k biết phải xử lý HĐ còn lại như thế nào ạ?
Bạn nói không rõ ràng. Tại sao hđ đã bỏ lại ghi vào HTKK 1 hđ nhỉ, có phải bạn đang nói là ghi vào báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn? Nếu hai hóa đơn hủy thì bạn phải ghi cả hai nhé.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA