chi phí quản lý công trình sửa chữa

• Thread starter phuchong
  • Ngày gửi
P

phuchong

Sơ cấp
25/2/10
7
0
0
36
condao
Hiên bên mình đang làm sửa chữa công trình trong đó có phần chi phí quản lý sửa chữa công trình( chi phí ngân sách cấp) Chi phí đó có thể là những chi phí gì? Mình đang làm bảng quyết toán cần phải cung cấp một số hóa đơn chứng từ. ( mình có thể làm quyết định phân công quản lý và ngày công cho người trong cơ quan trực tei61p quản lý như thế nào cho phù hợp), chi phí đó có thể là hóa đơn tiếp khách, văn phòng phẩm hay không? mà văn phòng phẩm thì thường bao gồm những gì?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Quan trọng là, cơ quan bạn có thành lập Ban quản lý dự án công trình sửa chữa đó hay không ?
Nếu có thành lập, Bạn ghé sang mục Chi đầu tư xây dựng cơ bản, bên đó mình đã trình bày khá nhiều rồi.
Nếu không thành lập Ban quản lý, ban chỉ đạo gì cả thì không làm hồ sơ được.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Tiếp theo ý kiến của Mr Hoanghuytu, nếu đơn vị có thành lập ban quản lý dự án thì chi phí quản lý công trình như: lương, phụ cấp, công tác phí, các khoản chi khác ..... giống như các khỏan chi thường xuyên bên MLNSNN vậy
Nếu đơn vị có thành lập Ban quản lý dự án, xây dựng sửa chữa công trình thuộc nguồn vốn Ngân sách cấp thì biểu mẫu hồ sơ quyết tóan tham khảo tại Thông tư 10/2011/TT-BTC quy định về quản lý, sử dụng chi phí quản lý dự án của các dự án đầu tư xây dựng sử dụng vốn ngân sách

O

o0oSunnyo0o

Guest
24/3/08
7
0
1
36
vung tau
các bạn oi, bên mình cũng có một công trình sửa chữa minh đang làm thủ tục để quyết toán nhưng co phần chi phí khác thuộc bên sở tài chính mà ko có hợp đồng or thủ tục gi cả mình ko biết phải chuyển tiền như thế nào để trả phần chi phí khác đó.rất mong các bạn giúp đỡ cho mình.thanks các bạn nha.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Phần chi phí khác bên Sở tài chính như bạn nói có lẽ là chi phí Thẩm tra quyết toán. Thông thường có 2 cách:
-1 là bạn lấy thông báo đề nghị thanh toán chi phí của họ, kèm theo số tài khoản. Bạn sẽ thực hiện chuyển khoản bình thường.
-2 là bạn có thể nộp tiền mặt trực tiếp, sau đó lấy phiếu thu của họ, về thanh toán như bình thường. Vì đây là "chi phí" chứ không phải "phí, lệ phí" nên không có biên lai, chỉ có phiếu thu thôi.

G

GIATHUY

Sơ cấp
18/11/11
35
0
0
41
Châu Đốc
Cơ quan em cũng có chi xây dựng cơ bản các công trình từ nguồn chi hoạt động không thường xuyên nhưng khi hạch toán thì có người chỉ cần hạch toán vào TK N661/ C461 không cần ghi tăng TS cố định , như vậy có đúng không. Còn Chi phí quản lý dự án từ các công trình có cần ghi tăng nguồn thu của cơ quan hay không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA