khen thưởng bằng hiện vật cần phải có hóa đơn, chứng từ không?

• Thread starter ngobatai
  • Ngày gửi
N

ngobatai

Guest
UBND Phường em làm, có 1 quyết định khen thưởng ghi là "Tặng giấy khen và 01 phần quà 120.000 đồng cho mỗi hộ HĐVH tiêu biểu" cho 200 hộ gia đình văn hóa
Người giao phụ trách việc khen thưởng đó mua 01 phần quà trị giá 100.000 đ (em không biết việc mua quà đó) nhưng quyết toán danh sách ký nhận khen thưởng ghi số tiền ký nhận là 120.000 đồng.
Em hỏi việc mua phần quà bắt buộc phải có hóa đơn chứng từ hay không?
khi thanh toán với Kho bạc thì thanh toán theo hóa đơn chứng từ của việc mua quà đó hay theo danh sách ký nhận. (từ trước đến giờ em thanh toán theo danh sách ký nhận: tạm ứng Kho bạc về, lập bảng kê thanh toán theo danh sách ký nhận)
anh chị nào rành giúp em với, cho em văn bản nào hướng dẫn việc khen thưởng bằng hiện vật phải có hóa đơn luôn nha
em cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Thế tôi hỏi bạn nhé: người dân nhận tiền hay nhận quà? Quyết định ghi phát tiền hay phát quà?
- Nếu nhận tiền thì cần làm chứng từ gì để chứng minh có nhận tiền?
- Nếu nhận quà thì cần làm chứng từ gì chứng minh người dân có nhận quà? và chứng từ gì chứng minh là UBND phường có đi mua quà để phát cho dân?
Trả lời xong 2 câu hỏi trên thì sẽ biết nên cần làm thủ tục, chứng từ gì cho phù hợp

T

TrinhLTT

Guest
Theo như bạn ngobatai nói thì là phát quà, nếu phát quà thì phải có hóa đơn, chứng từ nhé bạn. Để còn lập bảng kê, chứng từ để kho bạc thanh toán lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA