khai thiếu chỉ tiêu 25 trên HTKK 3.0

• Thread starter saigon2007
  • Ngày gửi
S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
:005:Chào mọi người.
mình đã làm HS khai thuế tháng 8 và đã nộp ( mình nộp HS qua mạng). nhưng giờ mình kiểm tra lại mình thấy trên chỉ tiêu số 25 ( tổng số thuế đc khấu trừ kỳ này) mình quên chưa nhập vì vậy mà cuối cùng trên tờ khai mình phải nộp 12tr tiền thuế. nếu nhập thì mình còn đc khấu trừ trên 40tr nữa cơ, giờ mình phải làm thế nào để sửa đây, chẳng lẽ mình nộp lại tờ khai ah. hay mình làm khai bổ sung ( nhưng không làm bảng KHBS) vì mình chỉ quên chưa nhập chỉ tiêu 25 thôi chứ ko phải điều chỉnh HD gì cả. mình lo quá ko biết làm thế nào bây giờ, nếu phải nộp thuế 12tr thì tiêu. ai có cách nào chỉ dùm mình gấp với.
cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
nó đâu có nhảy, nó chỉ nhảy chỉ tiêu 23, 24 thôi, còn 25 mình phải nhập

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
3.0 chỉ tiêu 25 tự nhảy mà, bạn check lại đi

3.0 chỉ tiêu 25 tự nhảy, chỉ tiêu 25 = chỉ tiêu 24, bạn check lại đi

Sửa lần cuối:
S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
mình khai báo 2 tháng nay rồi, có khi nào thấy nó nhảy đâu. mình nộp HS xong giờ kiểm tra nhập lại cũng ko tự nhảy. mình phải nhập bằng tay đấy chứ.

có lẽ mình phải xem lại phần mềm của mình tại sao rồi. nhưng giờ mình phải làm gì để nộp lại tờ khai đây.

Sửa lần cuối:
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
:005:Chào mọi người.
mình đã làm HS khai thuế tháng 8 và đã nộp ( mình nộp HS qua mạng). nhưng giờ mình kiểm tra lại mình thấy trên chỉ tiêu số 25 ( tổng số thuế đc khấu trừ kỳ này) mình quên chưa nhập vì vậy mà cuối cùng trên tờ khai mình phải nộp 12tr tiền thuế. nếu nhập thì mình còn đc khấu trừ trên 40tr nữa cơ, giờ mình phải làm thế nào để sửa đây, chẳng lẽ mình nộp lại tờ khai ah. hay mình làm khai bổ sung ( nhưng không làm bảng KHBS) vì mình chỉ quên chưa nhập chỉ tiêu 25 thôi chứ ko phải điều chỉnh HD gì cả. mình lo quá ko biết làm thế nào bây giờ, nếu phải nộp thuế 12tr thì tiêu. ai có cách nào chỉ dùm mình gấp với.
cảm ơn mọi người

Hôm nay chưa hết hạn nộp tờ khai thì bạn làm lại tờ khai đúng (không cần khai bổ sung) đi nộp !!
P/s: Chỉ tiêu 25 tự nhảy đó bạn, bạn kiểm tra lại nhé !!

D

ducthieny

Guest
23/7/07
18
0
0
45
Bến Tre
Chỉ cần làm tờ khai khác đúng rồi đi nộp lại thôi, không cần KHBS đâu, đọc TT28 thử coi, mình nhớ trong đó có nói thì phải.

N

nguyentuan0911

Trung cấp
3/4/11
151
4
18
Hà Nội
Vẫn trong thời hạn nộp tờ khai bạn làm tờ khai thay thế tờ khai cũ, bạn xem lại phiên bản HTKK của bạn xem có phải bản demo hay lỗi không nhé chỉ tiêu 25 là tự nhảy mà.

T

tathao1411

Sơ cấp
9/5/09
6
0
0
Ha Noi
mọi người ơi, em cũng bị thế đấy ạ, rõ ràng em làm xong đã điền chỉ tiêu 25, nộp qua mạng từ hôm 20, nhưng đến hôm nay là 28 em mở ra xem lại thì ko hề thấy có hiện chỉ tiêu 25, mọi người chỉ em giờ em phải làm thế nào với ạ, tháng 7 em dùng bản 3.0 thì có tự nhảy còn tháng 8 này em dùng 3.0.1 thì nó lại ko tự nhảy mà còn tự mất nữa, giờ em phải làm bổ sung ạ, mọi người giúp em với, em lo quá :((

T

tukooda

Guest
16/3/11
0
0
0
h
Chi tieu 25 tren To khai - HTKK 3.0

Chi tieu 25 la tu nhay. Nhung em lam no chi nhay = so tien tren cot 10 chi tieu so ! cua TK mau PL01-2GTKT. Vay minh phai tu nhap cho no bang chi tieu 24 dung ko a?

T

trinhhoa09

Guest
Lập tờ khai bổ sung và khbs nhưng quên k ghi vào chỉ tiêu 38

T:013: T9 em có lập tờ khai bổ sung cho t5 và mẫu khbs , nộp cùng tờ khai gtgt tháng 9, nhưng lại quên không điền chỉ tiêu 38 "điều chỉnh giảm thuế gtgt của các ký trước" , giờ em phải làm lại tờ khai t9 hay ntn cho đúng? Anh/chị nào biết chỉ em với. Em cảm ơn nhìu nhìu!

N

nguyenthuminh2010

Sơ cấp
10/11/10
5
0
0
hai duong
Ðề: khai thiếu chỉ tiêu 25 trên HTKK 3.0

bạn ơi mình cũng thế, nhưng có điều là mình nhầm từ tháng trc, tháng này mới phát hiênh ra thiếu chỉ tiêu 25 vì nó ko tự nhảy, bạn nào biết cách điều chỉnh nói chi mình biết với

B

binh75bd

Trung cấp
29/12/10
105
4
0
Quy Nhơn
Ðề: khai thiếu chỉ tiêu 25 trên HTKK 3.0

Nhà quê thế tải 3.1.2 về sử dụng, nó không nhảy thì mình nhảy. Nộp thay thế lần thứ 1 là ok. Không cần qua KHBS, nếu lỡ qua 1 tháng mới phát hiện thì mới sử dụng giảm trừ kỳ này và nộp kỳ trước nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA