hạch toán lương chuyên gia như thế nào?

• Thread starter oanhvjp91
  • Ngày gửi
O

oanhvjp91

Sơ cấp
4/4/11
6
0
0
vĩnh phúc
Công ty em có thuế 1 bác đã về hưu lương hưu của bác là gần 5tr. Để hạch toán lương của bác đúng với luật thì em phải hạch toán lương như thế nào và mức lương là bao nhiêu để bác không phải đóng thuế TNCN. Các anh chị giúp em với ạ.
Thankyou!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Công ty em có thuế 1 bác đã về hưu lương hưu của bác là gần 5tr. Để hạch toán lương của bác đúng với luật thì em phải hạch toán lương như thế nào và mức lương là bao nhiêu để bác không phải đóng thuế TNCN. Các anh chị giúp em với ạ.
Thankyou!
Bạn hạch toán qua TK 334 để trả cho chuyên gia; nếu trả cho Bác ấy để không phải đóng thuế TNCN thì DN của bạn phải đóng thuế TNCN cho bác ấy, và phải được thể hiện trên hợp đồng lao động.

xuan020186

xuan020186

Độc cô
9/5/11
142
1
18
Đà Nẵng
Thankyou!
Muốn ko nộp thuế TNCN cho bác ấy, bạn cần tham khảo các khoản thu nhập được trừkhi tính thu nhập chịu thuế. theo thông tư 84. và TT 62

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA