Kiếm việc khó quá!

• Thread starter khongcanbit
  • Ngày gửi
K

khongcanbit

Sơ cấp
Em đã ra trường được gần 1 năm, đi làm đc nửa năm thì nghỉ vì môi trường ko phù hợp, hiện tại e đã đi kiếm việc 2 tháng nay nhưng vẫn chưa xin được, vì nộp hồ sơ thì nhiều mà kêu phỏng vấn thì hiếm hoi quá nên e chưa thể hiện đc khả năng của mình. E rất chán nản :wall: hi vọng anh chị bạn bè trên diễn đàn có thể giúp đỡ giới thiệu chỗ làm nào đó cho em với rồi e tự đi thi ,pv. Em xin chân thành cảm ơn mọi người.Ah e đã tốt nghiệp đh chính quy chuyên ngành kế toán. Yh của em là flyingdance9. xin chân thành cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kenhnhansu

Guest
9/9/11
40
1
0
Hà Nội
Bạn nộp hồ sơ nhiều mà ít nơi gọi đi phỏng vấn, điều đó có lẽ là do hồ sơ của bạn chưa nổi bật, bạn có thể tham khảo trang web: Website tuyển dụng phổ biến tại Việt Nam, đăng tin tuyển dụng miễn phí 100%, miễn phí xem xét CV. Dịch vụ tuyển dụng hiệu quả. Công việc mới cập nhật hàng ngày. - Kenhnhansu.com để tham khảo, có rất nhiều bài viết nói về kinh nghiệm tạo hồ sơ, kinh nghiệm khi đi phỏng vấn, có lẽ sẽ tạo cho bạn tự tin hơn. Bạn đọc bài "mẹo để có bộ lý lịch hấp dẫn": Tuyển dụng, việc làm, giải pháp nhân sự. Chúc bạn thành công và sớm tìm được công việc mới

T

tu191

Guest
23/11/10
3
0
0
35
ha noi
công việc dạo này cũng khó kiếm quá đi a`

K

khongcanbit

Sơ cấp
Cảm ơn bạn đã tư vấn
Mình cũng đã tham khảo nhiều CV và cũng đã tạo ra 1 CV ưng ý nhất nhưng làm sao để nổi bật trong khi kinh nghiệm làm việc kế toán mình chưa có nhiều, vì mình cũng mới ra trường.

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an
em cũng vừa mới ra trường, em cũng xin việc mãi mà chưa được. em đang ôn thi công chức kho bạc nhưng em vẫn muốn thử sức mình với công việc ở hà nội, hic. Anh chị nào có kinh nghiệm xin việc chỉ giáo em với hay có công ty nào giới thiệu để em thể hiện năng lực chút, hì hì.

T

trung91

Sơ cấp
8/8/09
38
0
0
32
hải dương
Mình thì thấy rằng không khó đâu. Nếu nộp qua mạng thì CV của mình thể hiện thế nào cho họ thấy được năng lực của mình -> gọi phỏng vấn. ( Khi phỏng vấn tự tin ) -> được tuyển dụng.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
WKT có hẳn mục riêng cho giới thiệu việc làm, các bạn chịu khó tìm đi biết đâu lại tìm được công việc phù hợp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA