Hỏi về các mẫu biểu báo cáo định kỳ (tháng,quý,năm) trong đơn vị sự nghiệp công lập có thu

• Thread starter luu thi huyen giang
  • Ngày gửi
L

luu thi huyen giang

Guest
29/12/09
2
0
0
hà nội
:030:Em xin chào các anh chị, em là thành viên mới của diễn đàn và cũng là nhân viên kế toán mới trong cơ quan.Đơn vị em là ĐVSN công lập có thu, cơ chế hoạt động theo ndd43, mới thành lập và hoạt động từ t7 năm nay nhưng cũng chưa phát sinh nhiều. Em đang tìm hiểu về các mẫu biểu báo cáo định kỳ (tháng,quý,năm), thời hạn báo cáo định kỳ để làm. Trước đây em học chuyên ngành kế toán tài chính doanh nghiệp nên chưa hiểu rõ lắm. Anh chị nào biết thì giúp đỡ em với? Em xin cảm ơn ạ!:023:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
:030:Em xin chào các anh chị, em là thành viên mới của diễn đàn và cũng là nhân viên kế toán mới trong cơ quan.Đơn vị em là ĐVSN công lập có thu, cơ chế hoạt động theo ndd43, mới thành lập và hoạt động từ t7 năm nay nhưng cũng chưa phát sinh nhiều. Em đang tìm hiểu về các mẫu biểu báo cáo định kỳ (tháng,quý,năm), thời hạn báo cáo định kỳ để làm. Trước đây em học chuyên ngành kế toán tài chính doanh nghiệp nên chưa hiểu rõ lắm. Anh chị nào biết thì giúp đỡ em với? Em xin cảm ơn ạ!:023:

Mỗi loại hình đơn vị hành chính sự nghiệp khác nhau ( về vai trò, chức năng, nhiệm vụ ...)thì có các loại biểu mẫu báo cáo khác nhau. duy chỉ có các mẫu đối chiếu về tiền gửi và dự toán là hàng tháng, quý, năm bạn phải làm đối chiếu với kho bạc.

L

luu thi huyen giang

Guest
29/12/09
2
0
0
hà nội
Em cảm ơn anh đã quan tâm đến câu hỏi của em ạ!
Nhưng vì đơn vị em mới có quyết định hoạt động tự chủ 1 phần kinh phí hoạt động từ tháng 7.Lĩnh vực kinh doanh là xây dựng phần mềm website.Em mới vào nên không biết những mẫu biểu báo cáo định kỳ hàng tháng, hàng quý, hàng năm như thế nào. Rất mong các anh chị chỉ bảo chi tiết cho em với ạ! Em xin cảm ơn ạ!:013:

strickfolk30

strickfolk30

Sơ cấp
21/1/11
14
1
0
HaNoi
Ðề: Hỏi về các mẫu biểu báo cáo định kỳ (tháng,quý,năm) trong đơn vị sự nghiệp công lập có thu

Không biết đơn vị bạn thế nào, bên tôi tới giờ vẫn ổn:
Tháng: Đối chiếu dự toán, tiền gửi, tờ khai thuế GTGT (nếu có)
Quý: Báo cáo tài chính (BCĐ, THTHKP P1, P2, Chi tiết KPHĐ, Đối chiếu dự toán theo quý, Thuyết minh BCTC), báo cáo tình hình hóa đơn (nếu có), đối chiếu BHXH
Năm: Báo cáo tài chính (BCĐ, THTHKP P1, P2, Chi tiết KPHĐ, Đối chiếu dự toán theo năm, Thuyết minh BCTC, Báo cáo hoạt động sự nghiệp và tình hình sản xuất kinh doanh, Báo cáo tăng giảm TSCĐ), Báo cáo tình hình hóa đơn (nếu có), đối chiếu BHXH
KẾ TOÁN HCSN - Laptop

H

Huongdn

Sơ cấp
13/7/09
35
0
6
HCM
Bạn xem QĐ 19/2006/QĐ-BTC ngày 30/3/2006 và TT 185/2010/TT-BTC ngày 15/11/2010, bên đơn vị mình là SN có thu vẫn áp dụng các biểu mẫu báo cáo ở TT này.

carot1986

carot1986

Trung cấp
24/11/08
64
1
6
45
HG
Sổ sách kế toán

Các bạn ơi cho mình hỏi là: mình hiện giờ mới dùng phần mềm kế toán sự nghiệp hành chính, cuối năm rồi không biết phải in những loại sổ sách nào nhỉ ai biết chỉ dùm nhé mình rất cám ơn.

carot1986

carot1986

Trung cấp
24/11/08
64
1
6
45
HG
Không ai giup minh với à? MInh đang dung phần mềm Dynamic Accountinh system

Ace nào có lòng tôt thì giúp minh với, có thể cho số đt mih liên lạc đc kô?

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Ðề: Hỏi về các mẫu biểu báo cáo định kỳ (tháng,quý,năm) trong đơn vị sự nghiệp công lập có thu

To carot1986:
Cách tốt nhất là bạn làm theo cách của bạn Huongdn đó, là mua cuốn sách kế toán hướng dẫn theo QĐ 19 và TT185 về mà xem, trong đó có đầy đủ và hướng dẫn cụ thể và tôi nghĩ rằng đã làm kế toán bên HCSN thì mẫu biểu báo cáo này đương nhiên phải biết chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA