Hạch toán tiền lương bộ phận kho của doanh nghiệp thương mại

• Thread starter thuytien89
  • Ngày gửi
T

thuytien89

Sơ cấp
22/2/10
10
0
1
Thái Bình
Hi cả nhà.
Em có một vấn đề về tiền lương, mong cả nhà tư vấn giúp em nhé.
Công ty em là doanh nghiệp thương mại, chi phí lương của nhân viên kho em không biết nên hạch toán vào tài khoản 627 hay là tài khoản 622. Vì tài khoản 622 là chi phí tiền lương trả cho công nhân trực tiếp sản xuất sản phẩm, nhưng bên em không sản xuất sản phẩm mà chỉ nhập sản phẩm về kho rồi xuất bán.
Vậy mong cả nhà giúp em với....:011:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hthichgiao

Cố vấn web ketoan
Hi cả nhà.
Em có một vấn đề về tiền lương, mong cả nhà tư vấn giúp em nhé.
Công ty em là doanh nghiệp thương mại, chi phí lương của nhân viên kho em không biết nên hạch toán vào tài khoản 627 hay là tài khoản 622. Vì tài khoản 622 là chi phí tiền lương trả cho công nhân trực tiếp sản xuất sản phẩm, nhưng bên em không sản xuất sản phẩm mà chỉ nhập sản phẩm về kho rồi xuất bán.
Vậy mong cả nhà giúp em với....:011:

TK 622,627 chỉ áp dụng cho DN sản xuất kinh doanh và xây lắp để tính giá thành SP. Bạn là DN thương mại, chi phí NV bán hàng, kho, bãi ..vv thì đưa vào 641, Chí phí NV quản lý thì đưa vào 642

Sửa lần cuối:
T

thuytien89

Sơ cấp
22/2/10
10
0
1
Thái Bình
Thanks bác hthicgiao nhiều.....
Em còn câu hỏi này muốn hỏi bác là công ty em có kinh doanh vận tải. Bên em có 2 xe tải chở hàng cho một công ty khác. Vậy lương nhân viên lái xe của bên em em đưa vào tài khoản 627, rồi từ 627->154->632. Bác thấy như vậy có hợp lý không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA