Hóa đơn tự in kê khai tai cột mã loại hóa đơn như thế nào?

• Thread starter ngoclinh1611
  • Ngày gửi
N

ngoclinh1611

Sơ cấp
9/8/09
27
0
1
tp.hcm
Mình có vấn đề này mong mọi người giúp đỡ. Mình mới tải phần mềm 3.0.1 về và đang test mẫu BC26. Ở cột mã hoá đơn phần mềm yêu cầu chọn từ danh mục có sẵn. Nhưng đơn vị mình tự in hóa đơn, mã loại hóa đơn đã đăng ký với cục thuế và không nằm trong danh mục có sẵn. Vậy làm sao để khai ở cột này đây. Bạn nào đã gặp tình huống tương tự cho mình xin lời khuyên nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Mình có vấn đề này mong mọi người giúp đỡ. Mình mới tải phần mềm 3.0.1 về và đang test mẫu BC26. Ở cột mã hoá đơn phần mềm yêu cầu chọn từ danh mục có sẵn. Nhưng đơn vị mình tự in hóa đơn, mã loại hóa đơn đã đăng ký với cục thuế và không nằm trong danh mục có sẵn. Vậy làm sao để khai ở cột này đây. Bạn nào đã gặp tình huống tương tự cho mình xin lời khuyên nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

Nếu bạn dùng hóa đơn GTGT tự in theo TT153 thì mã loại HD là 01GTKT

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Ở cột mã hóa đơn bạn chọn mã là 01GTKT sau đó ở cột ký hiệu hóa đơn bạn in ký hiệu nào thì đánh máy vào ký hiệu đó (VD:AA/11P-TD/11P.....)
Sau đó khai báo số hóa đơn bình thường

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Hóa đơn tự in vẫn khai ký hiệu bình thường vơi ký hiệu hóa đơn có ký tự cuối cùng là "T" (AA/11T), còn hóa đơn đặt in là "P" A/11P) và hóa đơn điện tử là "E" (AA/11E), chỉ khác nhau vậy thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA