Giấy xác nhận mã số thuế

• Thread starter candygirl
  • Ngày gửi
C

candygirl

Guest
14/5/07
1
0
0
36
ha noi
Chào anh chị, em có câu hỏi mong anh chị giải đáp giúp. Ngày trươc em làm ở công ty cũ, đã có mã số thuế rồi. Hiện nay em chuyển công ty, công ty mới cần giấy xác nhận mã số thuế của mình, em ko biết cần những thủ tục gì và xin ở đâu. Về công ty cũ hỏi thì người ta bảo không biết, ra khỏi công ty không liên quan, không giải quyết. hic.
Rất mong anh chị nào biết thì giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn
Không cần thiết phải có giấy xác nhận MST cá nhân để làm gì đâu bạn ah.
bạn cứ cung cấp con số của MST cho công ty mới là được rồi.
Cty hoặc bạn có thể lên trang web thuế thu nhập cá nhân vào mục tra cứu MST tìm là có thông tin xác nhận ngay
link ở đây:
Pages - TracuuMST

good luck

Z

zoomzoom

Guest
26/9/11
3
0
0
TPHCM
Em cũng có 1 câu hỏi liên quan gần giống vậy.

Em hiện làm việc cho công ty, em ở TPHCM còn Công ty ở Hà Nội.

Công ty yêu cầu em cung cấp MST (nhưng em chưa có) để đăng kí khấu trừ gì gì đó (hình như là thuế thu nhập cá nhân) vì lương em trên 1 triệu.

Vậy em phải làm gì để có MST để nộp cho công ty. Em phải đến chi cục thuế TPHCM để làm có đúng k? Nếu đúng thì cần giấy tờ gì? Và có phải chờ lâu không?

Hôm qua em có tìm hiểu và biết thông tin đăng kí MSTCN qua mạng nhưng em k đăng kí được (vì k còn dc đăng kí qua mạng nữa thì phải)

Em nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ dùm em. Thanks anh chị nhiều.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em cũng có 1 câu hỏi liên quan gần giống vậy.

Em hiện làm việc cho công ty, em ở TPHCM còn Công ty ở Hà Nội.

Công ty yêu cầu em cung cấp MST (nhưng em chưa có) để đăng kí khấu trừ gì gì đó (hình như là thuế thu nhập cá nhân) vì lương em trên 1 triệu.

Vậy em phải làm gì để có MST để nộp cho công ty. Em phải đến chi cục thuế TPHCM để làm có đúng k? Nếu đúng thì cần giấy tờ gì? Và có phải chờ lâu không?

Hôm qua em có tìm hiểu và biết thông tin đăng kí MSTCN qua mạng nhưng em k đăng kí được (vì k còn dc đăng kí qua mạng nữa thì phải)

Em nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ dùm em. Thanks anh chị nhiều.
Bạn đưa chứng minh thư cho cty nói ng ta đăng ký cho,đăng ký cũng nhanh mà.

L

LOITHANH

Guest
14/5/10
1
0
0
tpHCM
Tôi ko có nhiêu kinh nghiệm , nhưng vừa làm MSTCN. Bạn cần có phần mềm hỗ trợ đăng ký TNCN2.4 sau khi điền thông tin gửi qua mạng khoang tuần có. Bạn cũng có thể lên phòng máy của chi cục thuế gầt nhất người ta làm cho ( bảo là e gửi flie ko được)

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Chào anh chị, em có câu hỏi mong anh chị giải đáp giúp. Ngày trươc em làm ở công ty cũ, đã có mã số thuế rồi. Hiện nay em chuyển công ty, công ty mới cần giấy xác nhận mã số thuế của mình, em ko biết cần những thủ tục gì và xin ở đâu. Về công ty cũ hỏi thì người ta bảo không biết, ra khỏi công ty không liên quan, không giải quyết. hic.
Rất mong anh chị nào biết thì giúp đỡ.

Sao kế toán chỗ bạn máy móc thế nhỉ, cái này không cần phải có xác nhận đâu bạn ạ, năm 2009 khi được cấp MST cá nhân cơ quan thuế cấp cho bạn 1 cái thẻ gọi là thẻ MST cá nhân còn bây giờ thì không thấy cấp cái thẻ đó nữa, tuy nhiên việc tra cứu MST rất đơn giản, bạn có thể vào trang web: Homepage để tra cứu bằng cách gõ số CMND và mã xác nhận vào là biết MSTCN của bạn ngay, ở đơn vị thì kế toán là người phải làm việc đó, nếu số CMND của bạn mà chưa được đăng ký MSTCN thì KT đơn vị có trách nhiệm hướng dẫn bạn kê khai và ĐK MSTCN cho bạn chứ ko phải băt bạn xin giấy xác nhận MSTCN.

gau map

gau map

Sơ cấp
30/9/11
11
0
0
TP.Ho Chi Minh
mrhung cho mình hỏi cái này nhé!
Không biết là hiện tại có còn đăng ký MST qua mạng nữa k hay là mình phải nộp trực tiếp cho cơ quan thuế vậy?