Lọc dữ liệu từ 2 file excel khác nhau

• Thread starter UnIn1010
  • Ngày gửi
U

UnIn1010

Guest
20/7/11
2
0
0
HN
Chào cả nhà, mong cả nhà giúp mình trường hợp này.

Mình có 2 file excel - 1 file tổng hợp danh sách các bài hát ( có các cột: tên BH ko dấu, tên BH có dấu, tác giả, ca sĩ thể hiện,... )

1 file danh sách bài hát đã gửi cho đối tác ( lấy lung tung ở trong file TH ).

Giờ mình muốn lọc dữ liệu để lấy ra toàn bộ các bài hát mình chưa gửi cho đối tác thì mình sẽ phải dùng hàm nào? Mọi người giúp mình với. Mình đọc mấy topic nhưng chưa hiểu rõ lắm về cách làm.

Tks cả nhà nhiều :lily::lily::lily:

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
vẫn chưa hiểu câu hỏi của bạn.
Nghĩa là muốn lấy các bài hát không thuộc "1 file danh sách bài hát đã gửi cho đối tác ( lấy lung tung ở trong file TH )." phải không??

Bạn tạo thêm cột "lọc fiel trùng" trong fiel tổng hợp, dùng vlookup (hoac hlookup quên rồi, cứ thử xem) Vlookup( ô tên bài hát, bản 2 danh sách- đã gởi, 1,0), nếu file nào có gởi rồi thì cho ra số 1, vì vậy bạn lọc ô trắng (-) là có danh sách fiel chưa gởi. ngoài ra còn nhiều cách không chuyên khác dễ hiểu nhưng khó diễn tả lắm
Bạn nên tạo nhiều sheef trong 1 file, coppy file thứ hai vào file thứ 1, mỗi cái 1 sheef cho dễ tạo liên kết lọc.(ko nên 2 file riêng lẻ)

bạn thử gởi 2 file và yêu cầu cho mình làm xem sao: nguyen_quocthien94@yahoo.com

U

UnIn1010

Guest
20/7/11
2
0
0
HN
Là mình muốn lọc ra tên các bài hát trong file TH danh sách mà mình chưa cung cấp cho đối tác.
Mình có dùng thử vlook up nhưng kết quả cho ra toàn là #N/A :(

@ Mình đã gửi mail cho bạn rồi. Bạn giúp mình với, cám ơn bạn rất nhiều!!

M

meoconvanhimcon

Sơ cấp
4/11/06
27
2
3
Hà Nội
cho mình hỏi là khi mình đang làm và khi save lại thì nó cứ hiện lên bản ghi copy vậy đó là lỗi gì vậy ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA