Phần mềm Misa SQL máy chủ đã ngừng hoạt động thì làm thế nào?

• Thread starter baochau2510
  • Ngày gửi
B

baochau2510

Sơ cấp
30/8/11
24
2
0
Ha Noi
Mình đã cài được phần mềm kế toán Misa về máy rồi nhưng khi kê khai các thông tin ban đầu phần mềm cứ thông báo SQL đã ngừng hoạt động. Có bạn nào đã gặp trường hợp này giúp mình với nhé!:flower:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhoc

Trung cấp
8/12/09
124
0
16
36
Đi về nơi xa....
blogtuts.info
Mình đã cài được phần mềm kế toán Misa về máy rồi nhưng khi kê khai các thông tin ban đầu phần mềm cứ thông báo SQL đã ngừng hoạt động. Có bạn nào đã gặp trường hợp này giúp mình với nhé!:flower:

Nếu trong quá trình SD, máy báo không kết nối được với máy chủ bạn vui lòng thao tác như sau:

Star/ progame/ misa.net 2010/ misa.net 2010 tool/ service manager/ bạn kiểm tra xem chương trình đang chạy hay đang dừng.

Tại giao diện này có 3 nút. Nếu nút nạp ẩn đi có nghĩa là PM đang chạy còn ngược lại.

Tại đây, bạn có thể bấm vào nút dừng đổi lại cổng giao thức mạng 62009 thành 40000 bạn nhé

Có thể do chương trình khác chạy chen vào cổng nên MISA không nhận diện được.

B

baochau2510

Sơ cấp
30/8/11
24
2
0
Ha Noi
Bạn ơi, mình đã làm như bạn hướng dẫn rồi nhưng phần mềm vẫn báo máy chủ SQL đã ngừng hoạt động và mình không thể kê khai thông tin được. Chán wa! Bạn còn cách nào không giúp mình với nhé! Thanks bạn nhiều nhiều.

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào baochau!
Bạn gỡ SQL đi cài lại. Bộ cài SQL có ở trong đĩa MISA đó.
Tình hình thế nào báo mình biết nhé.

Bạn ơi, mình đã làm như bạn hướng dẫn rồi nhưng phần mềm vẫn báo máy chủ SQL đã ngừng hoạt động và mình không thể kê khai thông tin được. Chán wa! Bạn còn cách nào không giúp mình với nhé! Thanks bạn nhiều nhiều.

S

sinh7890

Guest
31/10/11
2
0
0
33
binh thuan
tớ cài cả chục lần mà vẫn thế,toàn hiện giống bạn kia k ah,"SQL đã ngừng hoạt động",tớ cũng làm theo cách của cậu nhưng vẫn k được,cậu cho tớ sdt co j dễ ll nha

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào sinh7890!
Bạn gọi vào số ĐT: 1900 58 8811 (nhấn phím 2) bên MISA sẽ hỗ trợ trực tiếp trên máy bạn nhé.

tớ cài cả chục lần mà vẫn thế,toàn hiện giống bạn kia k ah,"SQL đã ngừng hoạt động",tớ cũng làm theo cách của cậu nhưng vẫn k được,cậu cho tớ sdt co j dễ ll nha

H

holangtu9x

Guest
8/9/14
4
1
1
32
các anh chị ơi cho em hỏi cái nay với : em cũng đang sài phần mền MISA lúc đầu em sài bình thường nhưng sao máy bửa nay em vào không được nữa . khi đăng nhập vào báo không kết nối được nhưng MÍA SME service Manager thì vẫn đang hoạt động. có anh chị nào biết chỉ giúp em với ?:(:(:(:(