hỏi về quy định trong sửa chữa lớn TSCD

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 5 trên 5
2,333 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của duytran0302
    Tham gia ngày
    Jun 2011
    Địa chỉ
    ha nội
    Tuổi
    28
    Bài gửi
    62
    Post Thanks / Like
    duytran0302 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    hỏi về quy định trong sửa chữa lớn TSCD

    Cả nhà cho em hỏi có văn bản nào quy định về sửa chữa lớn TSCD ko ạ?
    trong đó có quy định là kinh phí sửa chữa được duyệt tối đa bao nhiêu % giá trị TS không?
    thanks cả nhà

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Auditor of RSM Viet Nam Hình đại diện của thechung
    Tham gia ngày
    Mar 2011
    Địa chỉ
    Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội
    Bài gửi
    1,923
    Post Thanks / Like
    thechung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi duytran0302 Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi có văn bản nào quy định về sửa chữa lớn TSCD ko ạ?
    trong đó có quy định là kinh phí sửa chữa được duyệt tối đa bao nhiêu % giá trị TS không?
    thanks cả nhà
    Không biết mình nhớ có chuẩn không, nhưng hình như là ko có cái quy định nào

    Nó phụ thuộc vào giá cả thị trường về các phụ tùng bạn sửa chữa

    Thân
    Nhận báo cáo thuế, hoàn thiện sổ sách kế toán. Tư vấn tính giá thành, lập BCTC (Riêng+Hợp nhất). Liên hệ Thế Chung: 0936 188 798. Ym: thechung_vcu. Chi tiết: Xem tại đây

  4. Jaklu Padra Hình đại diện của nguoilysu
    Tham gia ngày
    Aug 2011
    Địa chỉ
    Panduranga
    Bài gửi
    745
    Post Thanks / Like
    nguoilysu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi duytran0302 Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi có văn bản nào quy định về sửa chữa lớn TSCD ko ạ?
    trong đó có quy định là kinh phí sửa chữa được duyệt tối đa bao nhiêu % giá trị TS không?
    thanks cả nhà
    Ôi, làm sao mà quy định được hả bạn? Kinh phí sửa chữa do ông chủ công ty của bạn duyệt (Quy chế chi tiêu nội bộ), chứ nhà nước làm sao làm đi quản mấy việc đấy. Thắc mắc của bạn là gì mà hỏi như thế, bạn nêu lên đây để mọi người góp ý kiến.

  5. Money can't buy happiness Hình đại diện của hoalantieu2030
    Tham gia ngày
    Aug 2009
    Địa chỉ
    Nơi không có biển
    Bài gửi
    299
    Post Thanks / Like
    hoalantieu2030 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chỉ có cái này tại TT203.2009:
    Điều 7. Đầu tư nâng cấp, sửa chữa tài sản cố định:
    2. Các chi phí sửa chữa tài sản cổ định không được tính tăng nguyên giá TSCĐ mà được hạch toán trực tiếp hoặc phân bổ dần vào chi phí kinh doanh trong kỳ, nhưng tối đa không quá 3 năm.
    Đối với những tài sản cố định mà việc sửa chữa có tính chu kỳ thì doanh nghiệp được trích trước chi phí sửa chữa theo dự toán vào chi phí hàng năm. Nếu số thực chi sửa chữa tài sản cố định lớn hơn số trích theo dự toán thì doanh nghiệp được tính thêm vào chi phí hợp lý số chênh lệch này. Nếu số thực chi sửa chữa tài sản cố định nhỏ hơn số đã trích thì phần chênh lệch được hạch toán giảm chi phí kinh doanh trong kỳ.
    Còn tớ chưa thấy có quy định nào khống chế chi phí tối đa bao nhiu % giá trị TS cả, quan trọng là dự toán và thực chi thuyết phục, hợp lý là ok mà.
    Thời gian cứ trôi, tình người còn mãi!

  6. Siêu nhảm Hình đại diện của SAA
    Tham gia ngày
    May 2009
    Địa chỉ
    HCM city
    Bài gửi
    1,362
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add SAA on Facebook
    SAA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Nếu muốn tìm văn bản thì chỉ cần lưu ý:
    Thông tư 130/2008/TT-BTC để biết chi phí sửa chửa là chi phí hợp lý để khấu trừ thuế TNDN nếu đầy đủ hóa đơn chứng từ
    Thông tư 203/2009/TT-BTC về quản lý khấu hao tài sản:khoản điều 7 để biết cách phân bổ chi phí sửa chữa nâng cấp
    Thế thôi, ai biết văn bản nào liên quan thì post tiếp đi


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

quy định về sửa chữa lớn

quy dinh ke toan ve sua chua lon

quy dinh cua Bo Tai chinh ve sua chua lớn

Quy dih ve sua chua lon tscd

quy dinh gia tri sua chua lon tscd

quy dinh ve sua chua lon tscd

gia tri bao nhieu la sua chua lon

quy dinh ve sua ch­a lon tscd

Qui dinh chi phi sua chua Lon

gia tri bao nhieu moi la sua chua lon tscd