Doanh nghiệp mới thành lập có đưa luong nhân viên vào chi phí

• Thread starter redwoman
  • Ngày gửi
R

redwoman

Guest
30/6/11
6
0
0
hcm
Chào anh chị, em mới bắt đầu làm kế toán, anh chị chỉ giúp em doanh nghiệp mới thành lập vào tháng 8/2011, chưa đăng ký lao động với sở lao đọng thì tiền lương của nhân viên có dược đưa vào chi phí hợp lý để tình thuế TNDN không? hiện tại lao đọng chỉ có 2 người,em dang làm báo cáo quý 3/2011, nên không biết có đưa chi phí này vào không, anh chị nào biết chỉ giúp, cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chào anh chị, em mới bắt đầu làm kế toán, anh chị chỉ giúp em doanh nghiệp mới thành lập vào tháng 8/2011, chưa đăng ký lao động với sở lao đọng thì tiền lương của nhân viên có dược đưa vào chi phí hợp lý để tình thuế TNDN không? hiện tại lao đọng chỉ có 2 người,em dang làm báo cáo quý 3/2011, nên không biết có đưa chi phí này vào không, anh chị nào biết chỉ giúp, cám ơn nhiều

Công ty có ký hợp đồng lao động với người lao động, có thực chi lương, có ký nhận bảng lương hàng tháng đều được đưa chi phí lương này vào chi phí khi tính thuế TNDN
Thân

rockey66

rockey66

Sơ cấp
15/9/09
10
0
0
37
Quang Ngai
Có bao nhiêu người bạn cứ kê bây nhiêu người, làm hợp đồng lao động nữa nhé, chúc bạn thành công

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
Có hợp đồng lao động và ký nhận vào bảng lương là được rồi bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA