Biến phí của doanh nghiệp

• Thread starter Mai Jun
  • Ngày gửi
M

Mai Jun

Guest
21/11/13
1
0
0
Hà Nội
Các anh chị và các bạn ơi cho em hỏi:
Biến phí bào gồm các loại phí, lệ phí và thuế tính theo kết quả kinh doanh. Vậy thuế Thu nhập doanh nghiệp có tính vào Biến phí không ạ?
Vì em nghĩ thuế TNDN được tính khi đã lấy doanh thu trừ đi tất cả chi phí rồi mới ra LNTT để tính, nếu cộng ngược lại biến phí thì hơi...khó hiểu, không biết có đúng ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cuken

Sơ cấp
9/11/13
29
1
0
tphcm
Ðề: Biến phí của doanh nghiệp

Các anh chị và các bạn ơi cho em hỏi:
Biến phí bào gồm các loại phí, lệ phí và thuế tính theo kết quả kinh doanh. Vậy thuế Thu nhập doanh nghiệp có tính vào Biến phí không ạ?
Vì em nghĩ thuế TNDN được tính khi đã lấy doanh thu trừ đi tất cả chi phí rồi mới ra LNTT để tính, nếu cộng ngược lại biến phí thì hơi...khó hiểu, không biết có đúng ko ạ?
Em hỏi hình như hơi ngoài vấn đề nên mọi người ko trả lời . Công việc của chúng ta là theo chiều xuôi là lấy doanh thu trừ đi chi phí ra lợi nhuận trước thuế sau đó xác định số thuế nộp vào NSNN là xong..

DinhSu

DinhSu

Cao cấp
15/6/08
273
13
0
Da Nang
Ðề: Biến phí của doanh nghiệp

Cậu không hiểu gì cả, ở đây người ta muốn phân định biến phí và định phí để phục vụ cho kế toán quản trị, bạn có hiểu gì về biến phí và định phí không?
Thấy câu hỏi trên rất hay, nhưng mình không dám trả lời, chờ các bậc tiền bối về mảng này.
Trả lời như bạn thì mình nghĩ không biết bạn có hiểu câu hỏi của bạn kia không nữa! Và khi bạn đã hiểu, bạn trả lời giúp đi?
Em hỏi hình như hơi ngoài vấn đề nên mọi người ko trả lời . Công việc của chúng ta là theo chiều xuôi là lấy doanh thu trừ đi chi phí ra lợi nhuận trước thuế sau đó xác định số thuế nộp vào NSNN là xong..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA