Thông báo phát hành hóa đơn qua mạng

• Thread starter vhg
  • Ngày gửi
V

vhg

Guest
1/1/07
29
1
3
Hà Nội
Các bạn vui lòng cho hỏi là thông báo phát hành hóa đơn qua mạng thì mẫu hóa đơn có cần gửi kèm theo không.
Cách gửi mẫu hóa đơn kèm theo như thế nào (nếu phải gửi)
Cảm ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

ht3

Sơ cấp
21/7/11
25
0
0
Hanoi
Mình cũng đang quan tâm vấn dề này, các ace ai bít chỉ giùm mình với. tks cả nhà

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thông báo phát hành hóa đơn qua mạng được thực hiện như tờ khai thông thường!

Tuy nhiên theo TT153 thì việc phát hành hóa đơn phải kèm theo mẫu hóa đơn mà iHTKK lại chưa hỗ trợ việc gửi mẫu hóa đơn nên việc thông báo phát hành hóa đơn qua mạng chưa được xem là giải pháp để thông báo phát hành hóa đơn - Cơ quan thuế vẫn nhận được tờ Thông báo phát hành hóa đơn nhưng sẽ điện thoại yêu cầu Doanh nghiệp mang mẫu hóa đơn lên :two:

Do đó hiện nay cách tốt nhất là in Thông báo phát hành hóa đơn từ HTKK 3.0.1 và mẫu hóa đơn lên nộp trực tiếp tại cơ quan thuế!!!

Cũng cần nói thêm là Cục thuế Hồ Chí Minh cho phép Thông báo phát hành hóa đơn trực tuyến (Khai và gửi mẫu hóa đơn đã được scan) nhưng mình làm toàn bị lỗi!!! Đến nay thì mình đã thông báo phát hành xong nên cũng không còn quan tâm đến nữa!!!

• Like
Reactions: italia202
chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Hôm trước mình có lên chi cục thuế Hoàn Kiếm - Hà Nội hỏi, thì được biết phải nộp tờ thông báo trực tiếp, không gửi qua mạng, vì qua mạng thì không gửi được hóa đơn mẫu

N

ngohuekttc

Guest
7/1/11
0
0
0
34
bacgiang
mình có lên chi cục thuế Thanh xuân hỏi thì họ bảo là thông báo phát hành hóa đơn hôm trước, hôm sau được sử dụng luôn. nhưng mình đang làm thông báo phát hành hóa đơn trên phần mềm 3.0.1 mà nó cứ yêu cầu nhập ngày sử dụng lớn hơn 5 ngày kể từ ngày ký nộp thông báo phát hành, ai bít làm thế nào chỉ giùm mình với

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

Tuy nhiên theo TT153 thì việc phát hành hóa đơn phải kèm theo mẫu hóa đơn mà iHTKK lại chưa hỗ trợ việc gửi mẫu hóa đơn nên việc thông báo phát hành hóa đơn qua mạng chưa được xem là giải pháp để thông báo phát hành hóa đơn - Cơ quan thuế vẫn nhận được tờ Thông báo phát hành hóa đơn nhưng sẽ điện thoại yêu cầu Doanh nghiệp mang mẫu hóa đơn lên :two:

Do đó hiện nay cách tốt nhất là in Thông báo phát hành hóa đơn từ HTKK 3.0.1 và mẫu hóa đơn lên nộp trực tiếp tại cơ quan thuế!!!

Cũng cần nói thêm là Cục thuế Hồ Chí Minh cho phép Thông báo phát hành hóa đơn trực tuyến (Khai và gửi mẫu hóa đơn đã được scan) nhưng mình làm toàn bị lỗi!!! Đến nay thì mình đã thông báo phát hành xong nên cũng không còn quan tâm đến nữa!!!

Vậy là thông báo phát hành hóa đơn kèm mẫu HĐ không nộp qua mạng mà phải nộp trực tiếp luôn pk?

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội
hix. mình đã lấy hoá đơn về nhưng bận chưa làm thông báo phát hành đc,. để khoảng 1 tuần mới thông báo có sao ko nhỉ. quyển hoá đơn cũ của mình còn mấy tờ chưa viết xong thì phải làm thế nào.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

Cho mình hỏi cái mẫu hóa đơn để nộp cho CQ Thuế là nhà in cung cấp hay mình phải photo từ cuốn hóa đơn vậy?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho mình hỏi cái mẫu hóa đơn để nộp cho CQ Thuế là nhà in cung cấp hay mình phải photo từ cuốn hóa đơn vậy?

Nhà in ngoài việc giao cho bạn các hóa đơn chính thức còn cung cấp bổ sung thêm một vài hóa đơn mẫu (tương tự hóa đơn chính thức : số hóa đơn thường là 000000 có kèm theo đóng mộc MẪU)!

Bạn dùng hóa đơn mẫu này để gửi kèm thông báo phát hành hóa đơn!

Thân!

• Like
Reactions: italia202
M

ms xuanmai

Guest
28/4/11
1
0
0
TP HCM
Còn mẫu được đc khai và gửi theo địa chỉ trang web này
Cục thuế TP. Hồ Chí Minh

M

mandnit

Guest
27/11/12
3
0
0
Hà nội
Ðề: Thông báo phát hành hóa đơn qua mạng

Chào các ACE minh cũng đang gặp phải trường hợp nộp thông báo phát hành hoá đơn trên mạng như sau
Mình nộp thông báo phát hành hoá đơn qua mạng rồi,sau đó mang mẫu hoá đơn nộp trực tiếp cho cơ quan thuế (Chi cục thuế Hà Đông)
Cán bộ thuế nhận một bản là xong.
Không như mọi lần trước mình nộp trực tiếp cả thông báo phát hành kèm theo mẫu (gồm 2 bản) chi cục thuế giữ một bản mình mang một bản về có dấu của Chi cục thuế là đã nhận hồ sơ
Như vậy có được không, mình sợ sau này thuế đòi hỏi có thông báo phát hành hoá không có thì nó phạt chết.
Mong các ACE đóng góp ý kiến.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Chào các ACE minh cũng đang gặp phải trường hợp nộp thông báo phát hành hoá đơn trên mạng như sau
Mình nộp thông báo phát hành hoá đơn qua mạng rồi,sau đó mang mẫu hoá đơn nộp trực tiếp cho cơ quan thuế (Chi cục thuế Hà Đông)
Cán bộ thuế nhận một bản là xong.
Không như mọi lần trước mình nộp trực tiếp cả thông báo phát hành kèm theo mẫu (gồm 2 bản) chi cục thuế giữ một bản mình mang một bản về có dấu của Chi cục thuế là đã nhận hồ sơ
Như vậy có được không, mình sợ sau này thuế đòi hỏi có thông báo phát hành hoá không có thì phạt chết.
Mong các ACE đóng góp ý kiến.
Hoàn toàn bình thường chứ có gì đâu mà phạt bạn? Bạn cứ in thông báo phát hành hóa đơn + xác nhận đã nhận tờ khai + hóa đơn mẫu rồi niêm yết tại trụ sở công ty.

P/s : bạn rút kinh nghiệm về việc sử dụng từ ngữ nhé!

B

bolatatca28

Sơ cấp
29/3/14
5
0
0
Ha Noi

Em đi phát hành hóa đơn, người ta bảo nộp thông báo qua mạng xong mang mẫu 3 hóa đơn tới nộp là được (chả cần hợp đồng với thanh lý gì cả)...

B

bibi2605

Sơ cấp
20/5/11
1
0
1
39
TP.HCM
Thông báo phát hành lần 2 (không cần mẫu hóa đơn) gửi qua mạng có phải chờ bên cục thuế trả lời chấp nhận mới được sử dụng không các anh chị? em đã hết hóa đơn nhưng chưa dám sử dụng hóa đơn mới

I

italia202

Guest
5/2/15
3
0
1
32
cho em hỏi bao lâu sau ngày thành lập doanh nghiệp thì thông báo phát hành hoá đơn, nếu trễ thì bị phạt ntn ạ, mong đc hồi đáp!

P

Pqtradingjsc

Guest
19/4/14
0
0
1
47
Hà Nội
Thông báo phát hành lần 2 (không cần mẫu hóa đơn) gửi qua mạng có phải chờ bên cục thuế trả lời chấp nhận mới được sử dụng không các anh chị? em đã hết hóa đơn nhưng chưa dám sử dụng hóa đơn mới
Cũng thắc mắc như trên. Có bạn nào biết trả lời giúp mình nhé

K

kpk

Guest
11/4/15
3
0
1
35
Tức là kể từ ngày bạn đi làm thông báo, tối thiểu phải 5 ngày sau mới đc sử dụng

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
cho em hỏi bao lâu sau ngày thành lập doanh nghiệp thì thông báo phát hành hoá đơn, nếu trễ thì bị phạt ntn ạ, mong đc hồi đáp!
Khi nào có nhu cầu sử dụng hóa đơn thì phát hành.

• Like
Reactions: hoanglamartdecor
tinhtrieuan

tinhtrieuan

Máy Lạnh Triều An
9/4/15
106
7
18
40
maylanhtrieuan.com
Minh duoc biet nếu in mới thì nàng mẫu lên cqt nộp, thông báo phát hành họ nộp qua mạng. Nếu in lần 2 trở lên mà mẫu kh đổi thì chỉ nộp thông báo phát hành

• Like
Reactions: phantuannam
K

kpk

Guest
11/4/15
3
0
1
35
có ai đã làm việc với chi cụ thuế Q. Bình tân cho Em hỏi với ạ: cty e làm thông báo phát hành hóa đơn lần đầu, mà họ nói thông bao phát hành phải có chữ ký số và phải in xác nhận đã nộp qua mạng làm ntn? có ai biết hỗ trõ giúp e. e cám ơn nhiếu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA