Trong tháng có hóa đơn đầu vào mà không có đầu ra thì có được kê khai không?

• Thread starter meohoangcodon
  • Ngày gửi
M

meohoangcodon

Sơ cấp
20/10/10
8
0
0
TPHCM
Chào cả nhà,
trong tháng có hóa đơn đầu vào mà không có đầu ra thì có được kê khai không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Chào cả nhà,

Vẫn kê khai bình thường (Kể cả ko có cái gì vẫn phải kê khai) :004::004::004:

M

meohoangcodon

Sơ cấp
20/10/10
8
0
0
TPHCM
Nhưng có được khấu trừ thuế đầu vào không bác?

có duoc khấu trừ thuế GTGT đầu vào ko bác?

Sửa lần cuối:
levanton

levanton

Cao cấp
Nhưng có được khấu trừ thuế đầu vào không bác?

có duoc khấu trừ thuế GTGT đầu vào ko bác?

Hóa đơn đầu vào mua vào trong kỳ kê khai thuế, việc được khấu trừ hay không bạn tìm đọc thông tư 129 về thuế GTGT để xem có đủ điều kiện được khấu trừ hay không.

R

ruacon14

Sơ cấp
25/5/11
5
0
0
hà nội
Bạn vẫn kê khai bình thường nhé. Vì cũng có trường hợp tháng này bạn không phát sinh nghiệp vụ bán hàng. Nhưng bạn phải xem HĐ đó có phải là HĐ hợp lệ không nhé.

H

hoan hang

Guest
8/9/11
0
0
0
65
yen bai
minh vẫn phải kê khai bình thường, và vấn được khấu trừ , nhưng sang tháng minh nên viết đầu ra! vì có vào phải có ra mà

M

meohoangcodon

Sơ cấp
20/10/10
8
0
0
TPHCM
bên mình là công ty dịch vụ vận tải.tháng 9 không có hóa đơn đầu ra.nhưng có hóa đơn đầu vào là "ăn uống".thì có được khấu trừ không?

G

giomuathu5684

Sơ cấp
5/9/11
2
0
1
Thanh Hoá
vẫn được khấu trừ bình thường.nhưng nội dung ghi phiếu chi bạn phải khai sao cho hợp lý hoá để được đưa vao chi phí .

M

meohoangcodon

Sơ cấp
20/10/10
8
0
0
TPHCM
cảm ơn giomuathu5684 nhiều nhiều....!!!

L

lilili

Sơ cấp
21/2/09
22
1
0
39
Bà Rịa - Vũng Tàu
Bạn vẫn kê khai và được khấu trứ thuế nếu như chi phí đó hợp lý và hợp lệ. Còn quy định về việc kê khai thuế thì hàng tháng dù có phát sinh hay không phát sinh thì bạn vẫn phải nộp báo cáo thuế mà.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Chào cả nhà,

Kể cả bạn không có cả đầu vào và đầu ra thì bạn vẫn phải kê khai thuế bạn ạ.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
anh chị cho em hỏi trường hợp này công ty em làm về vé máy bay tháng 8 em có mua vé về và kê khai vào bảng kê khai hàng hoá dịch vụ mua vào hết số vé đó rùi nhưng tháng 8 ko bán hết vẫn còn gần 10 cái vé sang tháng 9 ko xuất ra được cái nào sang tháng 10 này em bắt đầu bán ra vậy đến kỳ kê khai thuế tháng 10 này em chỉ cần kê vào bảng kê hàng hoá dịch vụ bán ra nốt số vé ấy thui đúng ko ạ? chứ ko cần bắt buộc phải có đầu vào nữa đúng ko ạ? em mới đi làm nên còn nhiều cái ko hiểu mong anh chị chỉ giúp em

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
anh chị cho em hỏi trường hợp này công ty em làm về vé máy bay tháng 8 em có mua vé về và kê khai vào bảng kê khai hàng hoá dịch vụ mua vào hết số vé đó rùi nhưng tháng 8 ko bán hết vẫn còn gần 10 cái vé sang tháng 9 ko xuất ra được cái nào sang tháng 10 này em bắt đầu bán ra vậy đến kỳ kê khai thuế tháng 10 này em chỉ cần kê vào bảng kê hàng hoá dịch vụ bán ra nốt số vé ấy thui đúng ko ạ? chứ ko cần bắt buộc phải có đầu vào nữa đúng ko ạ? em mới đi làm nên còn nhiều cái ko hiểu mong anh chị chỉ giúp em
Bạn kê PL 01-1/ GTGT và tờ khai, nếu tháng nào không phát sinh bạn chỉ nộp tờ khai không cần nộp PL 01-1/ GTGT và 01-2/ GTGT

N

npt912

Guest
2/11/09
21
0
0
Thành phố TPHCM
Chào cả nhà,

Đã gọi là báo cáo thuế mỗi tháng thì cho dù không có đầu ra vẫn phải kê khai thuế. Số tiền thuế đầu vào sẽ để dành khấu trừ cho tháng sau nếu có hóa đơn đầu ra. Nếu tháng sau vẫn ko có hóa đơn đầu ra thì để khấu trừ tiếp cho tháng tới nữa. Nếu liên tục trong 3 tháng mà vẫn ko có hóa đơn ra --> làm đơn xin hoàn thuế

H

hanny250

Trung cấp
4/8/11
71
0
6
Hạ Long - Quảng Ninh
bên mình là công ty dịch vụ vận tải.tháng 9 không có hóa đơn đầu ra.nhưng có hóa đơn đầu vào là "ăn uống".thì có được khấu trừ không?
Cái đó bạn vẫn kê khai bình thường, còn sau đó cuối năm bạn có thể đưa vào chi phí tiếp khách nhé!:beer:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA