Hạch toán số liệu bh phải nộp

• Thread starter HO THI HUYEN THUONG
  • Ngày gửi
H

HO THI HUYEN THUONG

Guest
1/12/09
33
1
8
38
việt nam
công ty mình đóng BH cho NV. Khi đối chiếu số liệu hàng tháng so với bên bảo hiểm thì bên mình nộp dư số tiền so với cách tính của bảo hiểm. Mà bên mình không tìm ra được nguyên nhân dư ( do nhiều khi bên mình báo tăng hoặc giảm tháng này mà bên BH tính vào tháng khác). Vậy khi làm sổ sách thì mình theo bảng của bên BH lập hay là theo bảng mình lập để đóng cho NV.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
công ty mình đóng BH cho NV. Khi đối chiếu số liệu hàng tháng so với bên bảo hiểm thì bên mình nộp dư số tiền so với cách tính của bảo hiểm. Mà bên mình không tìm ra được nguyên nhân dư ( do nhiều khi bên mình báo tăng hoặc giảm tháng này mà bên BH tính vào tháng khác). Vậy khi làm sổ sách thì mình theo bảng của bên BH lập hay là theo bảng mình lập để đóng cho NV.
Hạch toán theo bảng trích BH của cty, hàng tháng đối chiếu với bên BH.
Cái gì cũng có nguyên nhân cả, phải tìm được nguyên nhân mới xử lý được. Có số liệu của bảo hiểm hàng tháng, có bảng trích của cty rùi, sao lại ko tìm được vênh ở đâu.
Lại còn liên quan tới bảng lương nữa (phần khấu trừ qua lương NLĐ 8.5%). Chẳng hạn bạn hạch toán theo số của bảo hiểm, phần khấu trừ BH qua lương lại theo tính toán của cty, đến lúc ấy còn ko biết đường nào mà đi nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA