Mẫu biểu BCTC cho đơn vị HCSN - Trang 3

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 28 trên 28
15,642 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của bLang
    Địa chỉ
    HD
    Post Thanks / Like
    bLang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Mẫu biểu BCTC cho đơn vị HCSN

Các anh chị ơi cho em hỏi về mẫu biểu BCTC. Ở đơn vị của em là trường học, vừa qua có bị kiểm toán, qua kiểm toán thì nói là em thiếu BCTC. Em đã lập bảng cân đối TK, chi tiết KP hoạt động đề nghị QT, Tổng hợp Kp hoạt động đề nghị QT. Như vậy sao gọi là k lập BCTC hả anh chị? Thêm nữa bên em SD chương trình KT, em có in sổ cái, nhưng KT cứ đòi sổ cái nhiều TK, em chẳng hiểu ra làm sao cả, hỏi thì mấy anh ấy la sợ quá. Anh chị nào biết giải thích dùm em một chút về BCTC và sổ cái nhé.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của moclantrang
    Địa chỉ
    Hải phòng
    Post Thanks / Like
    moclantrang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ducanh112003 Xem bài
    Bạn nên dùng PM Misa, đơn vị mình cũng là đơn vị SN có thu, mình cũng đang dùng PM này, nếu bạn cần thì chi địa chỉ mail, mình gửi cho
    bạn có thể cho mình xem trc về PM MISA đc ko? Mình đang cbị làm KT NT mà muốn xem tài liệu quá. nếu đc xin cảm ơn rất nhiều.
    Mail: moclantrangttc2009@gmail.com
    gửi qua mail nhé. Mong đc hồi âm!

4. Thành viên Hình đại diện của dinhnguyen8787
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    dinhnguyen8787 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình làm kế toán Trường học thuộc khối HCSN, mà có những khoản thu ngoài quy định, vd như hội phí, nước uống, vệ sinh...thì mình cần phải làm những sổ sách gì cho đúng quy định hả các bạn? Hiện giờ mình chỉ làm đơn thuần là mẫu thu chi nguồn quỹ này và lập phiếu thu chi thôi, mình thấy như vậy là không ổn, mong các bạn giúp mình, cảm ơn rất nhiều!!!

5. Thành viên Hình đại diện của maidamh
    Địa chỉ
    bến tre
    Post Thanks / Like
    maidamh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mấy anh ơi em đang làm thuyết trình báo cáo tài chính ở đơn vị hành chính sự nghiệp vậy em phải hội đủ những tài liệu nao mới được vậy mấy anh giúp e voi quá trời bày thuyết trình làm không nổi nũa mấy anh ơi cứu em với.cho qua mail cua em dum nha may anh maicongdanh.hui@gmail.com. cám ơn may anh rất nhiều

6. Thành viên Hình đại diện của vtuvtn
    Địa chỉ
    Ho Chi Minh
    Post Thanks / Like
    vtuvtn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Minh dang lam trong cong ty kiem toan, co kiem toan qua cac don vi HCSN. Bao cao don vi hanh chinh su nghiep (co thu hoac khong thu) bao gom: bang can doi tai khoan, bang tong hop kinh phi va quyet toan kinh phi da su dung, bang ke kinh phi da su dung de ngji quyet toan, bao cao chi tiet kinh phi hoat dong (nguon trung uong, nguon khac...), bang doi chieu du toan kinh phi ngan sach tai kho bac nha nuoc (neu don vi co nhan kinh phi cua trung uong), bao cao thu chi hoat dong su nghiep va hoat dong san xuat kinh doanh (ap dung cho don vi HCSN co thu), bao cao tinh hinh tang giam TSCD, bao cao kinh phi chua su dung da quyet toan nam truoc chuyen sang...va con nhieu mau khac. Cac mau nay tuy thuoc moi don vi truc thuoc Bo hay co quan quan ly Nha Nuoc nao yeu cau thi se bo sung hoac bo bot di.
    Neu co gi k hieu hoac thac mac thi gui qua mail cho minh biet nhe. Mail cua minh la: hoinlq.hcm@aasc.com.vn
    thay đổi nội dung bởi: vtuvtn, ngày 25-05-2010 lúc 21:07

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của t2vy1979
    Địa chỉ
    Binh Duong
    Post Thanks / Like
    t2vy1979 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chào bạn vtuvtn
    đơn vị mình là HCSN tự đảm bảo 1 phần KP; có hoạt động kinh doanh dịch vụ dạy học; cho mình hỏi là ngoài tiền lương theo ngạch bậc thì nhân viên quản lý và nhân viên trực tiếp giảng dạy có nhận được thêm 1 phần tiền lương cho dịch vụ không? và tiền ABC (khoản tiền này giống nhưng là tiền thưởng có tính chất lương; vì nếu dạy đủ và đúng giờ thì sẽ xếp loại A) nếu có văn bản nào quy định rõ thêm về hạch toán chi phí giống như bên doanh nghiệp thì bạn cho mình thêm thông tin, cảm ơn bạn

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của t2vy1979
    Địa chỉ
    Binh Duong
    Post Thanks / Like
    t2vy1979 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chào bạn vtuvtn
    Bạn có biết ngoài ND43 và TT71 thì bên HCSN có VP nào quy định rõ thêm về các khoản chi được tính vào CP xác định chi phí tính thuế TNDN, như bên doanh nghiệp kg?

9. IME - Cô cô ham zui ^.^ Hình đại diện của Coc Yeu
    Địa chỉ
    Hỏi mần chi ^^ ?!
    Post Thanks / Like
    Coc Yeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi t2vy1979 Xem bài
    chào bạn vtuvtn
    Bạn có biết ngoài ND43 và TT71 thì bên HCSN có VP nào quy định rõ thêm về các khoản chi được tính vào CP xác định chi phí tính thuế TNDN, như bên doanh nghiệp kg?
    Mình không phải vtuvtn, có thể trả lời bạn được không?
    Là đơn vị sự nghiệp có thu, có dính đến kê và nộp thuế thì dĩ nhiên ngoài TT71 và NĐ 43, bạn phải áp dụng theo hai thông tư về thuế đó là TT 129/2008 - THuế GTGT và TT 130/2008 - Thuế TNDN, nhất là về các khoản chi phí tính thuế TNDN như bạn hỏi thì cần phải xem kỹ TT130.
    Có đức tin thì sẽ bình an ..." Nam mô hắc ra đát na đá ra dạ da ..."

10. Hand by hand Hình đại diện của hathuy271
    Địa chỉ
    Well someday love is going to lead you back to me
    Post Thanks / Like
    hathuy271 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ducanh112003 Xem bài
    Bạn nên dùng PM Misa, đơn vị mình cũng là đơn vị SN có thu, mình cũng đang dùng PM này, nếu bạn cần thì chi địa chỉ mail, mình gửi cho
    chào bạn! bạn gửi cho mình PM đó cho mình được k? mình đang rất cần. Cảm ơn bạn!