Nhập sai MST trong bảng kể thuế GTGT đầu vào ở phần mềm HTKK

• Thread starter vanvanila
  • Ngày gửi
V

vanvanila

Sơ cấp
15/4/11
19
0
0
Thanh Hoá
Chào cả nhà! Mình đang gặp rắc rối mong mọi người gỡ rối giúp mình. Bên mình vừa kiểm tra thấy nhập sai MST đầu vào ở bảng kê đầu vào trong phần mềm HTKK tờ khai tháng 8. Giờ mình ko biết phải làm gì đây? Có ai biết thì giúp mình mới. Hóa đơn ấy trị giá hơn 1tỷ liền/...:011:
Thank cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Nhập sai MST trong bảng kể thuế GTGT đầu vào ở phần mềm HTKK

+Làm công văn giải trình sai sót
+Làm lại bản MST đúng phụ lục 02: bảng kê mua vào
+Phô tô bản Mã số thuế sai phụ lục 02: bảng kê mua vào kẹp sau bản đúng
Mang bản gốc có mã số thuế sai lên cơ quan thuế
= > Cơ quan thuế nhận lại tờ đúng thay thế tờ sai

V

vanvanila

Sơ cấp
15/4/11
19
0
0
Thanh Hoá

Nhưng bên em nộp thuế qua mạng thì em có phải nộp lại bản kê đúng quan mạng ko ah.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nhưng bên em nộp thuế qua mạng thì em có phải nộp lại bản kê đúng quan mạng ko ah.
Khai qua mạng thì em chỉ cần làm lại tờ khai thay thế theo như hướng dẫn ở TT28/2011/TT-BTC rồi nộp là xong, công văn lưu tại cty nếu cơ quan thuế yêu cầu thì nộp bổ sung sau.
Trường hợp 4: Người nộp thuế sau khi nộp hồ sơ thuế GTGT cho cơ quan thuế, phát hiện sai sót cần kê khai bổ sung điều chỉnh nhưng không làm tăng, giảm số thuế GTGT phải nộp (sai sót về doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra, mua vào v.v…), thì người nộp thuế có văn bản giải trình kèm theo tờ khai thuế GTGT mới thay thế, không lập hồ sơ kê khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS.

Cơ quan thuế căn cứ văn bản giải trình, điều chỉnh lại số liệu tờ khai người nộp thuế kê khai bổ sung, điều chỉnh theo số liệu tờ khai mới.

V

vanvanila

Sơ cấp
15/4/11
19
0
0
Thanh Hoá

Vâng em cảm ơn các anh ah! :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA