Nộp tờ khai thuế qua mạng bị lỗi.

• Thread starter anhvnn
  • Ngày gửi
A

anhvnn

Guest
Chào các anh chị, mọi người có thể giúp em được không.
Đơn vị em nộp thuế qua mạng. Tháng này em đã nộp được Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 3, Tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 3 thành công. Nhưng đến khi xác nhận Tờ khai Thuế GTGT T9/2011 thì hệ thống báo lỗi: Bộ mã vạch tờ khai chính không đúng, cấu trúc và tên tệp không hợp lệ . Có anh chị nào biết giúp em với, Hnay là 18 rùi. Em đã cài đặt 3.0.1 rùi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Bạn uninstall HTKK đi khởi động lại pc rồi cài lại thôi

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Chào các anh chị, mọi người có thể giúp em được không.
Đơn vị em nộp thuế qua mạng. Tháng này em đã nộp được Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 3, Tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 3 thành công. Nhưng đến khi xác nhận Tờ khai Thuế GTGT T9/2011 thì hệ thống báo lỗi: Bộ mã vạch tờ khai chính không đúng, cấu trúc và tên tệp không hợp lệ . Có anh chị nào biết giúp em với, Hnay là 18 rùi. Em đã cài đặt 3.0.1 rùi.

Lỗi của trang nhantokhai.gdt.gov.vn đó! (Do bị quá tải) Bạn ko phải cài lại HTKK.

Bạn thử lại vài chục lần là OK!!! :004::004::004:

Chúc Bạn thành công !

N

nhan8ien83

Sơ cấp
5/11/08
6
0
0
Hà nội
Mình cũng bị lỗi tương tự. Hôm qua mất cả buổi chiều mới up được Báo cáo sử dụng hóa đơn.
Còn Thuế GTGT, TNCN và TNDN quý 3 thì chưa up được. Bực ghê! Đành chờ vậy

N

namd

Trung cấp
29/9/09
85
0
6
ha noi
Mình cũng đang bị lỗi như thế nhưng mình gửi lại nhiều lần mà vẫn chưa được. Cụ thể khi mình xác nhận thì hiện ra là "Cấu trúc hoặc tên tờ khai không hợp lệ"> Hu hu hôm nay là 19 rồi. Ai biết chỉ giúp mình với. Thanks cả nhà nhiều

P

phuonghn

Guest
16/4/07
47
1
6
Hà nội
mình cũng bị lỗi tương tự. Chả bít làm thế nào. Hic. Ai giúp vứi nhỉ. TKS!

L

loan0808

Sơ cấp
15/1/10
20
1
0
TpHCM
Mình đã thử lại chục lần như bạn "timbolac" nói nhưng vẫn ko có tác dụng,lại chờ ngày mai thì chắc....đường truyền HTKK "mất tích" luôn quá.Có ai có cao kiến gì help với, các vị tiền bối ơi!!

T

tranhuyen2012

Guest
19/10/11
1
0
0
36
TPHCM
Hu hu. Minh cung bi loi nhu vay. Thu lai ko biet bao nhieu lan roi nhung van ko dc. Co ai co cach nao khac ko? chi giuo voi. huhuhu

L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com
Mình cũng gửi mãi từ hôm qua nhưng không được. Hôm qua thì không vào được, hôm nay vào được thì nó báo lỗi là " cấu trúc tệp tờ khai hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ". Không biết phải làm sao. Mà không thấy trang web thông báo gì là lỗi hệ thống cả.

H

hangact

Sơ cấp
4/8/09
3
0
0
39
TpHCM
Mình cũng như bạn loan0808, thử cả mấy chục lần mà ko dc. Mình cài đi cài lại cái HTKT3.0.1 mấy lần mà vẫn bị báo lỗi "lỗi cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ", mấy tháng trước mình thấy đặt tên như thế nào vẫn nộp được mà tháng này không nộp được. Ai có cao kiến gì ko giúp anh em với. mai là 20 rồi, hồi trưa tranh thủ lên nộp THSDHD quý III (kê khai trực tuyến-cái này nộp trễ 1 ngày là bị phạt rồi), còn cái quý I, II thì báo là chưa đến kỳ nộp qua mạng, giờ in giấy lên nộp ko biết có được nhận ko nữa. hic

T

thuyhxr

Sơ cấp
14/10/09
37
0
6
Nghệ An - > Hà Nội
Cùng chung cảnh ngộ^.^. Mình còn 5 công ty chưa gửi được đây.huhu :wall::wall::wall:

HoangThuan89

HoangThuan89

Sơ cấp
4/11/10
9
0
0
Hà Đông-Hà Nội
Chán quá. Có ai bị lỗi cấu trúc tệp tờ khai và định dạng tờ khai không hợp lệ mà bây giờ nộp được tờ khai thì bảo mình với. Mình nộp mãi từ hôm qua mà vẫn vậy đây.hjc

P

Pysanka

Sơ cấp
14/3/09
37
0
0
36
Hà Nội
Hoá ra không chỉ đơn vị mình cũng gặp tình trạng củ chuối này.
Hì hục chờ đợi mãi mới đăng nhập được. Chờ đợi để upload được tờ khai lên. Rồi nhận đc thông báo là "tên tờ khai hoặc định dạng tờ khai không hợp lệ". ! :( Đến chán !
Lên đây buôn bán với các chị em trong lúc chờ web thông hè thoáng. Gửi kiểu này còn mất thời gian hơn cả nộp trực tiếp ý !

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
đầu tiên các bạn kiểm tra lại xem lúc trước mới cài đã đăng ký các mục nọp qua mạng gồm những mục gì?
nếu các bạn nộp không được thử vào trình ký, sau đó ký và nộp sẽ dễ hơn, tờ khai chưa đến kỳ nộp là do chưa đăng ký

H

huyenkt87

Sơ cấp
12/5/10
42
0
0
hà nội
Eo ôi! Mình hôm nay cũng nộp và bị lỗi như thế. Gọi bên PM thì họ bảo là do lỗi trang web của thuế, chưa khắc phục được. Gọi lên chi cục thuế họ lại bảo chưa có thông tin gì bên cục cả. Thế này không biết mai có nộp được không đây. Đúng là thà nộp bải giấy cực thân một tí mà đúng giờ giấc còn hơn!

K

KTN

Sơ cấp
12/8/08
18
0
1
Hà Nội
Mình cũng giống các bạn hôm qua ở CQ đến 6h30 vẫn không gửi được, loay hoay từ sáng tới giờ mới vào được thì lại nhận được thông báo "tên tờ khai hoặc định dạng tờ khai không hợp lệ". Chán nẫu cả người, chưa gửi được tờ khai nên cũng không có tâm trí làm việc khác. Đúnlà thà đi nộp trực tiếp lại đỡ đau tim hơn

H

huyenkt87

Sơ cấp
12/5/10
42
0
0
hà nội
tờ khai không hợp lệ có thể là do: bạn chưa xuất ra file BDF, ( in dạng BDF đó) còn phụ lục thì kết xuất ra file excel, lúc đó gởi là được đó
Những lỗi như bạn đã bảo thì chắc không ai gặp cả. Minh nộp tờ khai qua mạng mấy tháng trước cũng giống như tháng này có sao đâu. Chỉ có tháng này là bị thế thôi.

P

Pham Ha Vi

Guest
15/10/07
36
2
0
Viet Nam
mình cũng thế, điên hết cả người từ hôm qua đến giờ chỉ chầu trực gửi tờ khai mà k được, nuôi mấy ông IT ở cục thuế để làm gì, mà trang wed trình duyệt k dùng firefox cho nhanh chứ

• Like
Reactions: hotro_chukyso
HoangThuan89

HoangThuan89

Sơ cấp
4/11/10
9
0
0
Hà Đông-Hà Nội
Mình làm mọi cách rồi mà có được đâu bạn diemtuyen48 ơi. Toàn do bị lỗi thôi. Thế này thì chết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA