Cách tính hệ số lương cho nhân viên

• Thread starter letrang2808
  • Ngày gửi
L

letrang2808

Trung cấp
25/8/11
95
8
8
sài gòn
Sếp mình mới kêu mình đi làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên, mình không biết cách tính hệ số, mức lương và ngạch lương cho từng người như thế nào,hay có văn bản nào quy định về mấy cái vụ này không? bạn nào biết hướng dẫn giùm mình với.

Hi...Cám ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haleanhduong

Sơ cấp
18/7/09
10
0
1
Việt Trì, Phú Thọ
Gửi bạn Letrang2808
Bạn phải cho biết loại hình DN của bạn mới hd cho bạn là tốt nhất
hoặc bạn hỉ cần quan tâm đến mức lương tối thiểu vùng mà DN bạn đang đóng trụ sở chính sau đó điều chỉnh thêm hệ số với mức tối thiểu là 0,7 đối với lao động đã qua đào tạo là OK thôi, bạn chỉ việc nộp tờ khai tại cơ quan BHXH nơi DN bạn đóng trụ sở chính là được, mẫu biểu lên cơ quan BHXH là họ Copy cho ngay, nhưng quan trọng là phải đóng tiền đầy đủ

L

letrang2808

Trung cấp
25/8/11
95
8
8
sài gòn
Mình có tham khảo NĐ 70/2011/NĐ rồi doanh nghiệp mình thuộc vùng 2 mức lương tối thiểu tại nghị định này cho vùng 2 là 1.780.000đ, hồi chiểu mình cũng có lên cơ quan bảo hiểm mới chỉ mua được mẫu để về làm thui họ chưa có hướng dẫn gì hết, mình muốn kiếm vài cái văn bản để tham khảo thêm về ngạch lương và hệ số lương mình thấy trong tờ mẫu có mà không biết cái đó tính sao.Công ty mình là Công ty TNHH, àh trên tờ mức lương tối thiểu vùng mà chỗ bên bảo hiểm đưa cho mình là 1.530.000đ là sao ta.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Mình có tham khảo NĐ 70/2011/NĐ rồi doanh nghiệp mình thuộc vùng 2 mức lương tối thiểu tại nghị định này cho vùng 2 là 1.780.000đ, hồi chiểu mình cũng có lên cơ quan bảo hiểm mới chỉ mua được mẫu để về làm thui họ chưa có hướng dẫn gì hết, mình muốn kiếm vài cái văn bản để tham khảo thêm về ngạch lương và hệ số lương mình thấy trong tờ mẫu có mà không biết cái đó tính sao.Công ty mình là Công ty TNHH, àh trên tờ mức lương tối thiểu vùng mà chỗ bên bảo hiểm đưa cho mình là 1.530.000đ là sao ta.

Mình guỉư cho bạn một số mẫubiếu, ở trên diễn đàn này bác ketoangiagan đã gửi rất nhiều bạn chịu khó tìm thêm bài của bác đấy nhé.

Ho so thang bang luong.rar Thang bảng lương mẫu
Mau so BHXH.zip Mẫu sổ bhxh mới nhất
Ho so cap so BHXH.rar Hồ sơ cấp sổ bảo hiểm

Th

Sửa lần cuối:
L

letrang2808

Trung cấp
25/8/11
95
8
8
sài gòn
Bạn ơi máy của mình không có font .vnitime, mình đọc không được, đổi qua mấy font khác đọc cũng không được , bạn có thể đổi qua font vni-times hoặc times new romen rồi up được không bạn.
Cám ơn bạn nhiều nha!

H

hongheo112

Guest
23/10/11
1
0
0
34
tphcm
có ai có hệ số lương ko cho minh xin nha!

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Sếp mình mới kêu mình đi làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên, mình không biết cách tính hệ số, mức lương và ngạch lương cho từng người như thế nào,hay có văn bản nào quy định về mấy cái vụ này không? bạn nào biết hướng dẫn giùm mình với.

Hi...Cám ơn nhiều!

Làm sổ Bảo hiểm bạn làm lương theo Nghị định 204/2006/NĐ-CP
Bạn chú ý bạn làm quá cao khi Doanh nghiệp của bạn xếp hạng loại nào người về hưu hưởng lương theo lạoi đó ( chứ không phải là nộp nhều mà hưởng nhiều đâu)

L

letrang2808

Trung cấp
25/8/11
95
8
8
sài gòn
L
Bạn chú ý bạn làm quá cao khi Doanh nghiệp của bạn xếp hạng loại nào người về hưu hưởng lương theo lạoi đó ( chứ không phải là nộp nhều mà hưởng nhiều đâu)
Hi...cái này là sao vậy bạn mình không hiểu.
Mình muốn hỏi cách tính hệ số lương và ngạch lương thì làm sao bạn ơi.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Mình post lên mạng cho các bạn rồi đấy, nếu bạn nào kô down được thì add nick: ketoanducha hoặc mail thuyhahty@viettel.vn mình sẽ gửi trực tiếp cho các bạn. Nếu các bạn là DN tư nhân thì có thể tự xây dựng thang lương theo tình hình thức tế của DN mình sao cho mức lương bậc thấp nhất cao hơn hoặc bằng 7% mức lương tối thiểu vùng, giữa 2 bậc liền kề cách nhau ít nhất là 5% bạn ạ.
Ho so thang bang luong.rar Thang bảng lương mẫu
Mau so BHXH.zip Mẫu sổ bhxh mới nhất
Ho so cap so BHXH.rar Hồ sơ cấp sổ bảo hiểm

L

letrang2808

Trung cấp
25/8/11
95
8
8
sài gòn
Cám ơn bạn nhiều nha, lần trước mình cũng có down về rồi nhưng về máy của mình đọc không được bạn àh ( Máy của mình không có font .vnitime). Bạn có thể đổi qua font vni-time hoặc time new romen rùi up lên được không bạn, không thì bạn gửi qua mail cho mình được không. mail của mình nè: trangretret@gmail.com
Cám ơn bạn nhiều nha.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
vậy bạn down vietkey về là đọc được rồi bạn dùng unikey chuyển font sang là được bạn ạ.

P

phuongloankut3

Guest
29/10/11
1
0
0
35
Hà Nội
Em chào các anh các chị. Hiện em đang là sinh viên năm cuối khoa kế toán. Em muốn tìm hiểu thêm về công việc kế toán trong tuơng lai, các anh chị chỉ giùm em với ạ! Em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA