Hoá Đơn GTGT và BCSD Hoá đơn

• Thread starter nguyendung26
  • Ngày gửi
N

nguyendung26

Trung cấp
25/9/11
58
0
6
37
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi:
1. Em kê tờ khai GTGT tháng 9/2011 có cả hoá đơn GTGT của tháng 5, tháng 6, tháng 7/2011 vì hoá đơn về sau như vậy có được không ạ!
2. Các quý I và quý II em vẫn gửi báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn qua mạng và gửi trực tuyến, nhưng Quý III thì em làm trên HTKK 3.0.1 và gửi bình thường vì có thông báo mới về quản lý theo mã vạch trên KTKK3.0.1
Anh (chị) nào biết có thể giúp em với được không!
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
1. Em kê tờ khai GTGT tháng 9/2011 có cả hoá đơn GTGT của tháng 5, tháng 6, tháng 7/2011 vì hoá đơn về sau như vậy có được không ạ!
Cái này đương nhiên là được, vì chưa quá 6 tháng.
2. Các quý I và quý II em vẫn gửi báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn qua mạng và gửi trực tuyến, nhưng Quý III thì em làm trên HTKK 3.0.1 và gửi bình thường vì có thông báo mới về quản lý theo mã vạch trên KTKK3.0.1
Cái này ko biết bạn có ý gì ta?

N

nguyendung26

Trung cấp
25/9/11
58
0
6
37
Hà Nội
Cái này đương nhiên là được, vì chưa quá 6 tháng.

1. Cảm ơn bạn nhiều nhé, bạn có biết quy định 6 tháng là ở công văn nào không vậy?
Cái này ko biết bạn có ý gì ta?
2. Em vẫn gửi qua mạng, nhưng quý I và quý II thì gửi trực tuyến trên kekhaithue.gdt.gov nhưng em có đọc thông báo mới là thay đổi về thuế TNCN theo mã vạch và BCSD hóa đơn in trên A4 nên em kê khai trên phần mền HTKK3.0.1 và gửi qua mạng kekhaithue.gdt.gov

Sửa lần cuối:
B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Bạn làm thế là đúng rồi còn gì , HD chưa quá 6 tháng thì vẫn được khấu trừ ,
BCHD làm trên 3.0.1 để có mã vạch rồi in qua pdf để gửi OL.

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
1. Cảm ơn bạn nhiều nhé, bạn có biết quy định 6 tháng là ở công văn nào không vậy?
Thông tư 129.2008.BTC, Phần B Mục III điểm 1.2
c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót.
Ví dụ 19: Cơ sở kinh doanh A có 01 hoá đơn GTGT mua vào lập ngày 10/2/2009. Trong kỳ kê khai thuế tháng 2/2009, kế toán của cơ sở kinh doanh bỏ sót không kê khai hoá đơn này thì cơ sở kinh doanh A được kê khai và khấu trừ bổ sung tối đa là kỳ kê khai tháng 7/2009.

N

nguyendung26

Trung cấp
25/9/11
58
0
6
37
Hà Nội
Cảm ơn các bạn nhiều! Mình mới tham gia vào diễn đàn nhưng cảm thấy diễn dần thật bổ ích. Mình mới làm về thuế nên cũng còn ít kinh nghiệm, mọi lần mình không biết hỏi ở đầu tìm thông tư thì thật là nhiều, bây giờ thì thật là tốt và nhẹ nhàng hơn!
Yêu các bạn nhiều nhiều............

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA