Làm sai báo cáo thuế TNDN tạm tính quý 3

• Thread starter nguyenhaiyen911
  • Ngày gửi
N

nguyenhaiyen911

Sơ cấp
Em làm báo cáo thuế TNDN tạm tính quý 3 nhưng bị sai. Em tập hợp nhầm doanh thu và chi phí. Doanh thu tạm tính trong quý của công ty e chỉ có 40tr, chi phí là 47tr nhưng e lại tập hợp sai doanh thu là 90, chi phí là 97. Em đã nộp xong báo cáo rồi mới phát hiện ra mình làm sai. Em đã làm lại bản bổ sung (không có bản Giải trình kê khai điều chỉnh) và mang ra cơ quan thuế nộp lại rồi. Vì e mới đi làm nên e không biết mình làm thế có đúng không. Công ty e có bị phạt không? Anh chị nào biết xin chỉ giùm e với a. Nếu e làm chưa đúng e phải làm ntn cho đúng? Xin các anh chị chỉ giúp e với a? Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhattai

Guest
14/4/10
2
0
0
E2 TT 8/3
Em làm lại theo số liệu đúng doanh thu 40tr và chi phí 47tr bằng tờ khai ban đầu chứ ko cần bổ sung vì vẫn trong hạn nộp báo cáo quý đến 30 của tháng đầu tiên của quý tiếp theo.

H

ha DM

Guest
13/10/11
15
0
0
hà nội
không sao đâu bạn ạ,có nhầm lẫn thì mới biết cách mà xử lý chứ

L

lyga3012

Sơ cấp
16/10/11
21
0
0
quang ninh
hic.vậy em khai nhầm chi phí tạm tính trong quý đó thì có cần điều chỉnh ko,hay cũng chỉ nộp lại một bản khai thuế TNDN tạm tính của quý 3 như bạn ấy ạ.giúp em với,hic

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Em làm báo cáo thuế TNDN tạm tính quý 3 nhưng bị sai. Em tập hợp nhầm doanh thu và chi phí. Doanh thu tạm tính trong quý của công ty e chỉ có 40tr, chi phí là 47tr nhưng e lại tập hợp sai doanh thu là 90, chi phí là 97. Em đã nộp xong báo cáo rồi mới phát hiện ra mình làm sai. Em đã làm lại bản bổ sung (không có bản Giải trình kê khai điều chỉnh) và mang ra cơ quan thuế nộp lại rồi. Vì e mới đi làm nên e không biết mình làm thế có đúng không. Công ty e có bị phạt không? Anh chị nào biết xin chỉ giùm e với a. Nếu e làm chưa đúng e phải làm ntn cho đúng? Xin các anh chị chỉ giúp e với a? Em cảm ơn.
Thì làm lại Tờ khai để nộp chứ sao. Bạn sẽ không bị phạt vì lỗi này đâu. Bạn chỉ bị phạt khi bạn không làm và không nộp đúng kỳ hạn thôi.
Còn điều chỉnh thì bạn có thể điều chỉnh lại Tờ khai của bất kỳ các loại thuế nào khi bạn phát hiện ra sai sót. Nhưng nhớ là phải kê khai và nộp tờ khai đúng hạn trước nhé. Vì có nộp rồi mới điều chỉnh được.

N

nguyenhaiyen911

Sơ cấp
Em đã làm làm lại một bản rồi, nhưng là bản bổ sung rồi mang nộp luôn ngày 21 rồi ạ. vậy có được không? tại e hỏi bên thuế mấy cô ấy nói làm bản bổ sung? nhưng chắc e không bị phạt đúng không ạ. Mong sao e không bị phạt, mấy hôm nay e cứ lo mãi không biết làm sao nữa. Hì! Em cảm ơn các anh chị nhiều:thanx:

Sửa lần cuối:
T

trangnhu1989

Guest
22/11/11
1
0
1
34
hải dương
Ðề: Làm sai báo cáo thuế TNDN tạm tính quý 3

Cả nhà ơi, trường hợp của mình cũng giống với bạn nguyenhaiyen911 nhưng giờ mình mới phát hiện ra sai, liệu tt từ quý III giò mình mới sửa đổi lại có kịp không vậy?
Mình có bị phạt không?
Cả nhà ơi giúp mình với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA