Nhiệm vụ và công việc của thủ quỹ !

• Thread starter manhle
  • Ngày gửi
M

manhle

Guest
19/4/09
1
0
1
khanh hoa
chào cả nhà em mới ra trường và mới làm kế toán ở 1 thị trấn, em đạm nhiệm công tác thu, nói chung là rất nhiều khoản thu và liên quan nhiều tiền mặt, cơ quan có 1 thủ quỹ kiêm nhiệm.cho em hỏi là sau khi thu tiền thì e chuyển vào quỹ, các công việc còn lại như nộp tiền vào kho bạc hay rút tiền là do thủ quỹ đúng không ạ, có văn bản nào nói đến cái này không ạ, em cảm ơn cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truong thi tuyet trinh

Guest
hi. Chào bạn.Theo mình theo nếu bạn làm người đi thu tiền(công nợ khách hàng)thì thu tiền về là nộp cho thủ quỹ.Nhưng để cẩn thận thì mội lần nộp tiền thu về cho thủ quỹ thì phải lập phiếu thu hoặc là ký nhận vào sổ đưa tiền cho thủ quỹ của bạn.Để chắc sau này làm cơ sở là họ đã nhận tiền của rồi nhé.Còn thu hay chi gì thì đó là việc của thủ quỹ(dưới sự đồng ý của Sếp

N

ngoctrang88

Guest
10/8/10
8
0
0
Hà Nội
Thủ quỹ là công việc liên quan trực tiếp đến tièn mặt.Bạn thu tiền từ các nguồn thu trong công ty, có nghĩa là mọi người thu được tiền về sẽ nộp lại cho thủ quỹ.Các khoản chi liên quan đến tiền cũng thủ quỹ.Tất cả các nghiệp vụ ấy bạn đều phải có phiếu thu, phiếu chi và được phán ánh chi tiết lên sổ quỹ tiền mặt.Bên cạnh đó, bạn còn phải chịu trách nhiệm về tiền giả, tiền thiếu. Nên khi nhận tiền bạn nên kiểm tra thật kỹ. Chúc bạn thành công!

D

DZz

Guest
23/10/11
1
0
0
Hà Nội
Chào bạn:021: đối với công việc thủ quỹ thì có mấy việc như thế này :020:
Nghiệp vụ Thu – Chi Tiền Mặt :
- Mọi khoản thu chi phát sinh phải được thực hiện trong quy định công ty, quỹ tiền mặt và có chứng từ .
- Khi nhận được Phiếu Thu , Phiếu Chi ( do Kế Toán lập ) kèm theo chứng từ gốc , Thủ Qũy phải :
• Kiểm tra số tiền trên Phiếu Thu , Phiếu Chi với chứng từ gốc
• Kiểm tra nội dung ghi trên Phiếu Thu , Phiếu Chi có phù hợp với chứng từ gốc
• Kiểm tra ngày , tháng lập Phiếu Thu – Phiếu Chi và Chữ ký của người có thẩm quyền.
• Kiểm tra số tiền thu vào hoặc chi ra cho chính xác để nhập hoặc xuất quỹ tiền mặt.
• Cho người nộp tiền hoặc nhận tiền ký vào Phiếu Thu hoặc Chi .
• Thủ quỹ ký vào Phiếu Thu hoặc Chi và giao cho khách hàng 1 liên
• Sau đó Thủ Quỹ căn cứ vào Phiếu Thu hoặc Chi ghi vào Sổ Quỹ ( viết tay )
• Cuối cùng , Thủ Quỹ chuyển giao liên còn lại của Phiếu Thu hoặc Chi cho Kế Toán

Quản lý Quỹ tiền mặt :
• Tiền mặt tồn quỹ phải được lưu giữ tại két , không được để ở nhiều nơi hoặc mang ra khỏi cơ sở . Không được để tiền của cá nhân vào trong két
• Tiền mặt tồn quỹ phải được sắp xếp theo loại giấy bạc và được kiểm lại cuối ngày
• Hằng ngày , Kế Toán cùng kiểm kê quỹ tiền mặt và đối chiếu sổ sách , ký vào sổ Quỹ ( viết tay và bản in )
• Khóa Sổ và niêm két trước khi ra về

H

hongtuoi87200

Guest
14/8/10
2
0
1
36
ha noi
Chào các bạn. Các bạn ơi có văn bản nào quy định công việc của thủ quỹ ko vậy? làm ơn cho minh biết với. Mình làm kế toán một trường học. và mình thấy thật vô lý khi bắt kế toán là người phải thu tiền từ cha mẹ học sinh rồi chuyển cho thủ quỹ. Vậy thì thủ quỹ sinh ra chỉ để chi tiền thôi hay sao? mình rất bức xúc nên bạn nào có văn bản thì làm ơn gửi cho mình vào mail của mình là maithituoi87@gmail.com với. Cảm ơn các bạn nhiều

M

Mai@123

Guest
19/3/16
1
0
1
37
Bạ xin được văn bản qui định nhiêm vụ thủ quỹ chưa cho M voi.M đang găp truong hơp y như bạn. Có gì bạn gửi mail cho minh với. Huynhmaiktmglt@gmail.com. M cảm ơn bạn nhiều.

D

Diệu Hải

Guest
17/8/15
38
2
8
29
Cho em hỏi nếu ví dụ: chứng từ kế toán của em đang là lẻ "1.432.350đ." đến giờ em muon rút ra để nop TK thì em có dc viết tròn là "1.432.400đ" không ạ?

D

Diệu Hải

Guest
17/8/15
38
2
8
29
Cho em hỏi có ai có Quy dinh hay Luật về thủ quỹ không ạ? cho em xin với thuynt@microfinance.vn
Em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA