Các File sổ sách kế toán theo quyết định 48/2006 và 15/2006 hình thức nhật ký chung

• Thread starter mrvanthuc
  • Ngày gửi
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Chia sẽ 02 file kế toán theo quyết định 15/2006 và theo quyết định 48/2006

File do em gái Phung Pham viết, mrvanthuc và anh chị em ở Phòng Kế Toán Cty CP TM Tiến Hưng test qua, đã sử dụng làm cho nhiều cty, với nhiều loại hình khác nhau bên ngoài, vì vậy anh em yên tâm sử dụng.

Nếu có vấn đề gì đóng góp, hay thắc mắc thì post ở đây, lưu ý mình không nhận thắc mắc qua tin nhắn hay điện thoại.

Những comment không mang tính xây dựng sẽ bị xóa mà không cần xin phép.

Lưu ý nếu các bạn muốn viết file theo tình hình của cty mình thì trả phí cho Ms Phụng qua số điện thoại 0937 964 155 em gái sẽ viết theo yêu cầu.

Trân trọng.

Link tải file Kế toán excel theo quyết định 15/2006 và 48/2006

Tải fonts chữ nếu bị lỗi phong chữ:
links tải: Fonts

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Lesen113

Lesen113

Sơ cấp
30/8/10
41
0
6
41
Hanoi
Cảm ơn ban mrvanthuc. Cty mình cũng đang dùng kế toán excel mình đã tải File sổ sách kế toán bằng excel theo quyết định 48/2006 hình thức NKC của bạn về và làm theo file của bạn nhưng khi mình nhập dữ liệu vào NKC thì máy nhập rất chậm, không biết lỗi này do máy hay là do file của bạn. trong khi mình dùng các file khác vẫn ok. Rất mọng bạn tư vấn cho mình theo số ĐT: 0978611358

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Cảm ơn ban mrvanthuc. Cty mình cũng đang dùng kế toán excel mình đã tải File sổ sách kế toán bằng excel theo quyết định 48/2006 hình thức NKC của bạn về và làm theo file của bạn nhưng khi mình nhập dữ liệu vào NKC thì máy nhập rất chậm, không biết lỗi này do máy hay là do file của bạn. trong khi mình dùng các file khác vẫn ok. Rất mọng bạn tư vấn cho mình theo số ĐT: 0978611358

Mình nhập bình thường, khoảng 5 phút thì lưu lại 1 lần, vì file dùng công thức là chủ yếu nên khi nhập bạn lưu ý nếu file đang lưu thì đợi lưu xong rồi mới làm.

Sửa lần cuối:
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các bạn cần hỗ trợ bổ sung các tài liệu để cho diễn đàn có nhiều tài liệu phong phú nên search (tìm kiếm) các topic tồn tại để post chung vào 1 chỗ ạ.

Chân thành cám ơn.

Thầy Lê Văn Tồn đã cập nhật kịp thời các file kế toán excel theo theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011 - Vui lòng, tham khảo tại đây

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Các bạn cần hỗ trợ bổ sung các tài liệu để cho diễn đàn có nhiều tài liệu phong phú nên search (tìm kiếm) các topic tồn tại để post chung vào 1 chỗ ạ.

Chân thành cám ơn.

Thầy Lê Văn Tồn đã cập nhật kịp thời các file kế toán excel theo theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011 - Vui lòng, tham khảo tại đây
Ặc Bác quảng cáo giùm Bác levanton à, file em cũng đã cập nhật theo TT138 rùi Bác, TK 171 ít xài nên không gõ vào thôi, ai xài thì gõ vào :wall:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Ặc Bác quảng cáo giùm Bác levanton à, file em cũng đã cập nhật theo TT138 rùi Bác, TK 171 ít xài nên không gõ vào thôi, ai xài thì gõ vào :wall:

Em không quảng cáo cho ai cả.

Thầy Thức mới vào diễn đàn này từ năm 2009, chắc chưa xem hết các bài viết trong khu vực này

Thầy Tồn thường xuyên cập nhật và nâng cấp các file Excel kế toán chia sẻ cho thành viên.

Ở đây, em muốn trình bày hãy tập trung các tài nguyên 1 chỗ để dễ quản lý, trao đồi. Đó cũng là nguyên tắc quản lý điều hành mà Thầy cũng thừa biết.

N

nguyenthi16

Sơ cấp
14/7/09
34
1
0
37
Quận 4
Bác ơi, cho em xin file kế toán theo QĐ 15 hình thức CTGS, NKC file hoàn chỉnh, em đã tìm và down về nhiều nhưng k bị lổi cái này cũng bị lổi cái khác.

K

ketoanmai

Sơ cấp
7/5/11
12
0
0
35
Hà Nam
Bác mrvanthuc oi, Em tai file của bác về rồi nhưng làm phiền bác chỉ dẫn cụ thể được không ah?
Em chưa làm BCTC bao giờ nên rất cần sự chỉ dẫn chi tiết ví dụ: Nhập số dư các TK như thế nào, phát sinh nghiệp vụ thì nhập ở đâu.... có gì bác chỉ giáo cho Em với nhé. mail của Em là: ngocmai_mttt@yahoo.com. Thanks bác trước

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Bác mrvanthuc oi, Em tai file của bác về rồi nhưng làm phiền bác chỉ dẫn cụ thể được không ah?
Em chưa làm BCTC bao giờ nên rất cần sự chỉ dẫn chi tiết ví dụ: Nhập số dư các TK như thế nào, phát sinh nghiệp vụ thì nhập ở đâu.... có gì bác chỉ giáo cho Em với nhé. mail của Em là: ngocmai_mttt@yahoo.com. Thanks bác trước
Ngay trước khung sổ sách có chỉ dẫn rồi đó bạn. Vào Phần Số dư đầu kỳ để nhập số dư.Phát sinh nghiệp vụ định khoản ở nhật ký chung.

Trong file mình có kèm số liệu luôn bạn chưa xem hết rồi.

Thân!

Sửa lần cuối:
L

lyga3012

Sơ cấp
16/10/11
21
0
0
quang ninh
hic.thế trường hợp của em bị lỗi phông chữ thi cài lại kiều j.em dốt nát nên phải gõ lại từng cái,nhọc quá trời.em đang dùng unikey vs lại bkav.ko bít bị ảnh hưởng j ko?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
hic.thế trường hợp của em bị lỗi phông chữ thi cài lại kiều j.em dốt nát nên phải gõ lại từng cái,nhọc quá trời.em đang dùng unikey vs lại bkav.ko bít bị ảnh hưởng j ko?

Phong chữ dùng ghi ở nhật ký chung là Times New Roman. sử dụng unikey hay vietkey điều được

N

Nguthihoa

Guest
17/10/11
2
0
0
44
Diễn châu - nghệ an
các bác ơi, cho mình hỏi tý, mình mới xin được file kế toán excel về nhưng mình chưa quen sử dụng, mình nhập chứng từ thu nợ vào vã đã khai bao mã khách hàng rồi nhưng ở báo cáo LCTT cứ hiện thông báo là sai do đặt mã, thế mình phải đặt mã thế nào cho đúng nhờ bác nào biết chỉ giúp mình với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
các bác ơi, cho mình hỏi tý, mình mới xin được file kế toán excel về nhưng mình chưa quen sử dụng, mình nhập chứng từ thu nợ vào vã đã khai bao mã khách hàng rồi nhưng ở báo cáo LCTT cứ hiện thông báo là sai do đặt mã, thế mình phải đặt mã thế nào cho đúng nhờ bác nào biết chỉ giúp mình với.
LCTT chỉ đặt mã theo số và nó chỉ liên quan tới tài khoản tiền không liên quan gì tới mã hàng bạn ạ.

T

tranthibichngoc

Guest
7/7/09
2
0
0
ha noi
Tình hình là e k thể load đc file excel theo hình thức NKC của bác Thức. Bác mail giùm e vào bichngoc.bms@gmail.com với. Thank bác nhá

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Ðề: File sổ sách kế toán bằng excel theo quyết định 48/2006 hình thức NKC

mọi người ơi, cho e hỏi với ah. sao e nhập tên nhà cung cấp mà khi vào phiếu thu phiếu chi không thấy hiển thị ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

mọi người ơi, cho e hỏi với ah. sao e nhập tên nhà cung cấp mà khi vào phiếu thu phiếu chi không thấy hiển thị ạ?
Em phải nhập mã nhà cung cấp trong phần NHAP TK - MAHH - KH -NCC

M

myngan2708

Guest
4/9/11
2
0
0
Hồ Chí Minh

mọi người ơi cho mình hỏi, sang tháng sau số dư đầu kỳ không tự kết chuyển qua được sao mình phải gõ vào ah?

H

hanhnhung

Trung cấp
8/8/10
51
0
6
bd

Bác Thức có thể chỉ rõ cách để nhập phát sinh như thế nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA