Trường hợp này thuế GTGT bao nhiêu %?

• Thread starter cuongnh68
  • Ngày gửi
C

cuongnh68

Guest
25/11/13
1
0
0
35
Hà Nội
Cả nhà giúp mình với.

công ty mình là làm về công nghệ thông tin, bao gồm phần mềm, thiết bị,

đợt này cty nhận được gói thầu "Tập huấn bồi dưỡng nâng cao kiến thức cho
cán bộ chuyên trách TMĐT cấp sở, ngành" và gói trị giá x đồng.

Giờ sau khi xong dự án, bên mình xuất VAT, mình xin hỏi là loại dịch vụ này có phải chịu thuế 10% ko? hay là ntn? xin cả nhà giúp mình với??? mình đang cần gấp quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Trường hợp này thuế GTGT bao nhiêu %?

Cả nhà giúp mình với.

công ty mình là làm về công nghệ thông tin, bao gồm phần mềm, thiết bị,

đợt này cty nhận được gói thầu "Tập huấn bồi dưỡng nâng cao kiến thức cho
cán bộ chuyên trách TMĐT cấp sở, ngành" và gói trị giá x đồng.

Giờ sau khi xong dự án, bên mình xuất VAT, mình xin hỏi là loại dịch vụ này có phải chịu thuế 10% ko? hay là ntn? xin cả nhà giúp mình với??? mình đang cần gấp quá
Tập huấn là dịch vụ chịu thuế GTGT 10% bạn hiền, chi tiết xem thêm ở TT06/2012/TT-BTC và thông tư 65/2013/TT-BTC

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM

Đối với dạy học, dạy nghề : bổ sung hướng dẫn đối với trường hợp các cơ sở dạy học các cấp từ mầm non đến trung học phổ thông có thu tiền vận chuyển đưa đón học sinh và các khoản thu khác dưới hình thức thu hộ, chi hộ thì tiền vận chuyển đưa đón học sinh và các khoản thu hộ, chi hộ này cũng thuộc đối tượng không chịu thuế.
Khoản thu về ở nội trú của học sinh, sinh viên, học viên; Hoạt động đào tạo (bao gồm cả việc tổ chức thi và cấp chứng chỉ trong quy trình đào tạo) do cơ sở đào tạo cung cấp thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT. Trường hợp cung cấp dịch vụ thi và cấp chứng chỉ không gắn với đào tạo thì thuộc đối tượng phải chịu thuế GTGT 10%

A

anhhoang02

Trung cấp

Tách hoá đơn ra:
- Phần mềm không chụi thuế
- Các phần khác như các bác tư vấn ở trên thuế GTGT 10%

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA