Không có hóa đơn đầu vào nhưng xuất đầu ra.

• Thread starter giotmua
  • Ngày gửi
G

giotmua

Guest
23/10/11
4
0
0
quangbinh
cho mình hỏi.cty mình kinh doanh về bên mạt hàng điện tử, điện lạnh.một tháng công ty mình có lấy ở cửa hàng điện lạnh nhu ti vi, bếp ga... khoảng 3 triêu/1tháng nhưng vi o đó là cửa hàng nen ko co xuất cho mình hoa đơn đỏ, nhưng khi bán ra minh có xuất hóa đơn.giờ có cách nào các bạn giúp mình với.(mình đả di mua hóa đơn ngoài rồi nhưng ko mua được)

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
cho mình hỏi.cty mình kinh doanh về bên mạt hàng điện tử, điện lạnh.một tháng công ty mình có lấy ở cửa hàng điện lạnh nhu ti vi, bếp ga... khoảng 3 triêu/1tháng nhưng vi o đó là cửa hàng nen ko co xuất cho mình hoa đơn đỏ, nhưng khi bán ra minh có xuất hóa đơn.giờ có cách nào các bạn giúp mình với.(mình đả di mua hóa đơn ngoài rồi nhưng ko mua được)

Bữa sau bạn nên mua ti vi, bếp ga.... ở các cửa hàng có Hoá đơn.

D

doxuanquang

Sơ cấp
8/11/05
24
3
3
51
123langyen-HBT-HNoi
Bạn mua hàng thì có giấy biên nhận - vậy đó chính là chi phí ( đừng đi mua hóa đơn mà phạm luật đấy)

rongcon8688

rongcon8688

Sơ cấp
23/10/09
31
1
8
35
ha noi
Bạn hạch toán bình thường, khi nào tính thuế TNDN thì loại khoản này ra khỏi chi phí hợp lệ
Tháng sau đổi nhà cung cấp

H

hanny250

Trung cấp
4/8/11
71
0
6
Hạ Long - Quảng Ninh
Theo mình cái này đơn giản thôi, bạn ra chi cục thuế mua hoá đơn của chi cục Thuế(lấy tên đơn vị kinh doanh kia chứ lấy tên người khác thì phải nộp thêm thuế môn bài đấy rồi bạn ghi bán cho đơn vị mình số hàng trên, ký tên là xong-sau đó nộp thuế rồi lấy hoá đơn về là được)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Theo mình cái này đơn giản thôi, bạn ra chi cục thuế mua hoá đơn của chi cục Thuế(lấy tên đơn vị kinh doanh kia chứ lấy tên người khác thì phải nộp thêm thuế môn bài đấy rồi bạn ghi bán cho đơn vị mình số hàng trên, ký tên là xong-sau đó nộp thuế rồi lấy hoá đơn về là được)

Đơn giản gì mà đơn giản. Tự mình đi xin cấp hóa đơn cho đơn vị khác mà nói đơn giản. Ai cấp cho đâu mà đơn giản.

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Úi, bạn này phải nói là bí quá hoá liều, đơn giản như bạn viết thì ....
Góp ý như bạn Rồng con ấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA