Sửa chữa cửa hàng có là chi phí hơp lý không?

• Thread starter BachMai
  • Ngày gửi
B

BachMai

Guest
20/7/06
45
0
0
Gò Vấp
Xin chào các bạn! Hiện nay doanh nghiệp mình đang quyết toán thuế 4 năm, năm 2010 mình có đưa chi phí sửa chữa cửa hàng vô bên thuế không đồng ý vì doanh nghiệp mình không có chủ quyền, nhà xưởng đứng tên giám đốc không phải là doanh nghiệp nên không được tính vào, như vậy là đúng hay sai? (Cửa hàng bán cũng là nhà hiện đang ở) bạn nào biết xin trả lời giúp mình gấp, mình xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thempham

Sơ cấp
18/4/10
4
0
0
thanh hóa
cái này thì cơ quan thuế đã giải thích cho bạn còn gì, đây là mục đích kinh doanh hay là nhà ở? bạn không thể tính vào chi phí hợp lý của doanh nghiệp được.

B

BachMai

Guest
20/7/06
45
0
0
Gò Vấp
Lý do năm 1998 thuế chấp nhận cho trích khấu hao cửa hàng tới bây giờ mặc dù nó mang tên giám đốc, thuế nói hồi đó chưa có luật bây giờ có luật rồi. Nay mình sửa chữa lại cửa hàng thì tính vào chi phí, thi thuế không chịu. Khi có luật thì đừng cho trích khấu hao bây giờ đỡ rắc rối.

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Cái này cơ quan thuế đã giải thích rồi thì ko cần nói thêm nữa, sai là do mình ko cập nhật Luật kịp thời thôi, năm 1998 cơ quan thuế nói dc thì áp dụng từ năm 1998 cho đến khi có luật mới áp dụng. đúng ra nếu nhà cửa của cá nhân (ko phải là tài sản góp vốn) mà đưa vào trích KH là ko dc coi là CP hợp lý rùi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA