Giảm tiền đóng BHXH

• Thread starter yuan90
  • Ngày gửi
Y

yuan90

Sơ cấp
18/10/11
39
1
8
33
TPHCM

bác nào giúp với, Cty mình thành lập năm 2008 nhưng đến giờ mới tham gia BHXH
Mình tính ra số tiền truy thu đến 155 triệu, bác nào có cách nào giảm không.
Hiện tại, tháng 11 này minh xây dựng thang bảng lương theo hệ số, lương căn bản của giám đốc là 6tr, và anh ấy chỉ mình 1 cách để làm giảm là giảm số ngày công xuống, như vậy tiền đóng BH sẽ thấp xuống ( anh ấy nói: "không lẽ ngày nghỉ cũng phải đóng BH)
Mình muốn hỏi các bác là cách anh ấy chỉ hợp lý không
vì minh ko biết đóng BH theo lương căn bản tháng hay lương căn ẩn theo số ngày làm việc
Bác nào có cách nào hay hơn ko? chỉ mình với................
Thanks các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

bác nào giúp với, Cty mình thành lập năm 2008 nhưng đến giờ mới tham gia BHXH
Mình tính ra số tiền truy thu đến 155 triệu, bác nào có cách nào giảm không.
Hiện tại, tháng 11 này minh xây dựng thang bảng lương theo hệ số, lương căn bản của giám đốc là 6tr, và anh ấy chỉ mình 1 cách để làm giảm là giảm số ngày công xuống, như vậy tiền đóng BH sẽ thấp xuống ( anh ấy nói: "không lẽ ngày nghỉ cũng phải đóng BH)
Mình muốn hỏi các bác là cách anh ấy chỉ hợp lý không
vì minh ko biết đóng BH theo lương căn bản tháng hay lương căn ẩn theo số ngày làm việc
Bác nào có cách nào hay hơn ko? chỉ mình với................
Thanks các bác nhiều.

Có một điều chắc chắn bạn phải làm là đọc lại các văn bản luật liên quan đến BHXH...Kế toán lương và các khoản tính theo lương

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Làm gì có chuyện đó hả bạn? Đóng bảo hiểm căn cứ vào thời gian tham gia, thời gian nghỉ việc, chứ sao lại đi tính ngày bạn đi làm hay không? Nếu muốn giảm sao bạn không giảm lcb của giám đốc xuống? Cty bạn bao nhiêu người? Hiện tại mức lương căn bản Nhà nước quy định cho KV3 là 2tr----> lương tối thiểu đóng bh là 2.000*107%=2.140. Bạn xây dựng lại mức lương đảm bảo không thấp hơn con số đó và phải đảm bảo tính hợp lý giữa các chức vụ, vị trí công việc là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA