Hư thật về Kiếm tiền trực tuyến bằng việc upload tài liệu?

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Kiếm tiền trực tuyến bằng việc upload tài liệu, file thiết kế kiến trúc, nội thất, source code, webtemplate, không rõ vấn đề này hư thật như thế nào nhỉ?

Share360.vn tạo ra môi trường giao dịch dữ liệu dễ dàng mà để download, người truy cập có thể nhắn tin SMS, chuyển khoản và các hình thức thanh toán phổ biến để nạp Credit. Tổng số 50% giá trị Credit sẽ được chia sẻ cho người Upload dữ liệu số, phần còn lại được dùng vào việc duy trì và nâng cấp website.

Doanh số trong tài khoản của bạn ngày càng tăng lên tương ứng với nhu cầu tìm kiếm, download tài liệu từ phía người dùng. Website tự động thống kê số lần download và cộng số tiền vào tài khoản của bạn. Bạn có thể theo dõi doanh số mỗi ngày qua chức năng quản trị của mình.

Bạn hoàn toàn có thể rút tiền từ tài khoản bất cứ lúc nào và bằng mọi hình thức khác nhau: yêu cầu chuyển khoản, nạp tiền vào thẻ điện thoại, rút tiền trực tiếp tại trụ sở Share360.vn. Số tiền mỗi lần rút tối thiểu là 200,000VNĐ

Xin cho ý kiến việc này

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Up tài liệu để kiếm tiền, ko khác gì viết bài thì được báo trả tiền nhuận bút

Down tài liệu thì phải nhắn tin và mất tiền, ko khác gì đọc báo thì phải tra tiền mua báo.

Internet còn có nhiều kiểu kiếm tiền khác xa so với cách kiếm tiền truyền thống. Và đó ko có gì phạm luật cả vì có nhu cầu mua và bán thì sẽ có sân chơi.

Ví dụ nhỏ:
- Thu mua chuyện tranh đã đọc từ các bạn nhỏ với giá cực rẻ gần như cho (truyện tranh đã đọc rồi thì chán, chỉ muốn đổi chuyện khác thôi)
- Cho thuê hoặc bán chuyện cho các bạn nhỏ khác chưa đọc (Dĩ nhiên với giá cao hơn)

Đó là câu chuyện kiếm tiền dạng "truyền thống" mà ROBERT KIOSAKY được học từ nhỏ. câu chuyện ở trên cũng ko khác gì ngoài hình thức.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Vấn đề ở đây đang muốn hỏi hư thật của trang web đó thôi Thầy ạ. Nghe đâu có lần Cô Xuân Thắm cũng bị lừa 1 cú ngoạn mục, nhắn tin qua rồi coi như tiền vào nhà quan khó mà lấy ra, còn cái nhu cầu của mình không được đáp trả. Thế bảo gọi là thuận mua và bán sao? Ở đây, em muốn đề cập nên cẩn trọng, cảnh giác khi nhận các thông tin "lời mời" vàng ngọc, trân trọng đó.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Vấn đề ở đây đang muốn hỏi hư thật của trang web đó thôi Thầy ạ. Nghe đâu có lần Cô Xuân Thắm cũng bị lừa 1 cú ngoạn mục, nhắn tin qua rồi coi như tiền vào nhà quan khó mà lấy ra, còn cái nhu cầu của mình không được đáp trả. Thế bảo gọi là thuận mua và bán sao? Ở đây, em muốn đề cập nên cẩn trọng, cảnh giác khi nhận các thông tin "lời mời" vàng ngọc, trân trọng đó.

EM có đinh chính lại cái vụ này là em nhận được, nhưng cách tính tiền rất là dụ dỗ. Giá load về chỉ 15k thôi, nhưng khi đã click để load về thì lại đòi giá gấp đôi vì đó là file word. Còn nọi dung thì hên xui thôi, nói chung là trùng lấp rất nhiều vì mạnh ai nấy upload mà

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Những chuyện như thế này nhiều mà, tham gia giao dịch tin nhắn thì ai cũng phải chấp nhận. Ví dụ bên em thường xuyên phải nhắn tin để được post bài trên muare, để đăng tuyển dụng hoặc được download từ các server khác. Dĩ nhiên có phải tin nhắn nào cũng tới Server được đâu, nhiều lúc cũng thất lạc, code nó ko gửi về cho mình. Nhưng đã tham gia giao dịch Internet là CHẤP NHẬN và học cách thực hiện. Ví dụ nếu ko nhận được code thì mình sẽ liên lạc với nhà cung cấp dịch vụ đó (chứ thắc mắc chỗ khác có tác dụng gì). Vấn đề này chả khác gì việc hỏi hỗ trợ PMKT mà ko hỏi NCC phần mềm đó.

Còn nọi dung thì hên xui thôi, nói chung là trùng lấp rất nhiều vì mạnh ai nấy upload mà

Đây là chất lượng về sản phẩm và dịch vụ của sàn giao dịch đó. Có nơi có kiểm duyệt tài liệu (có chất lượng thì mới trả tiền), có nới thì ko, vì thế ko thể vì Nhà cung cấp này mà đánh đồng với Nhà cung cấp khác được mà chúng ta phải trở thành Smart Buyer (người mua sắm thông minh) để biết cách lựa chọn Nhà cung cấp chất lượng. Đã gọi là thị trường mà, kiểu gì chả có người tốt kẻ xấu.

Nói tóm lại, dịch vụ gửi tin nhắn để có quyền gì đó là quá phổ biến hiện nay rồi.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA