Hạn kê khai thuế qua mạng

• Thread starter thanhlich1984
  • Ngày gửi
T

thanhlich1984

Sơ cấp
2/6/09
10
0
1
Hóc Môn
Hi! Mọi người
Cho em hỏi chút. Thời hạn cuối để đăng ký nộp thuế qua mạng là khi nào ah, em nghe nói đầu năm 2012 là bắt buộc phải kê thuế qua mạng. Có công văn nào quy định cho em xin với.
Em cảm ơn nhiều ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Chưa có công văn nào quy định thời hạn cuối đăng ký kê khai qua mạng cả, hiện nay CQT khuyến khích DN tham gia kê khai thuế qua mạng thôi .

T

thinhkaka

Guest
23/7/11
5
0
0
36
Hà Nội
theo mình được biết thì những tập đoàn va tổng công ty sẽ bắt buộc phải kê khai thuế qua mạng vào đầu năm 2012.

W

WINTU

Trung cấp
10/4/06
141
1
18
Quảng Bình
Ðề: Hạn kê khai thuế qua mạng

Hi bà con
Tình hình là nộp tờ khai tháng 11 trong tháng 12 . Cco1 cục thuế thì nhận tờ khai , có cục thuế thì không và yêu cầu doanh nghiệp kê khai qua mạng . Có ai có văn bản nào yêu cầu doanh nghiệp phải đăng ký kê khai qua mạng không cho mình xin với
gửi cho mình nhé : wintuvn@yhaoo.com
Cám ơn bà con

P

PHUONGLANTBD

Trung cấp
27/11/09
93
6
18
HA NOI

Mình cũng nghe nói: Năm 2012 toàn TP Hà Nội và TP HCM bắt buộc khai thuế qua mạng,năm 2015 cả wsowsc khai qua mạng... nhưng chưa thấy công văn nào thông báo,hôm nay vào tìm hiểu...Cả nhà ai biết rõ chỉ giúp với nhé!

R

ruande

Guest
23/3/10
2
0
0
Hà Nội

Mình cũng có thắc mắc về việc này như các bạn. Chẳng biết k sử dụng có được k? vì mình vừa đc 1 ng gọi điện là đang ở đội kiểm tra thuế công ty mình mời mình đến đăng ký nộp qua tờ khai qua mạng

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

thực ra thì chẳng có công văn nào yêu cầu phải khai thuế qua mạng cả. tuy nhiên tùy thuộc vào chính sách của từng tỉnh, thành phố. một số tỉnh muốn nâng cao hiện đại hóa thì tự đặt ra chỉ tiêu cho riêng mình. theo mình biết thì là thế :) Lưu ý là chính sách của tỉnh chứ không phải của ngành thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA