Chi tiêu cuối năm ?

• Thread starter quang77621
  • Ngày gửi
Q

quang77621

Trung cấp
17/2/11
100
0
16
36
daklak
Sắp cuối năm rồi, mọi người muốn được thanh toán tiền phép, mới có thông tư 141/2011/TT-BTC nhưng chưa có hiệu lực. Trong trường hợp vì lý do công việc ko thể đi phép thì mình phải làm sao để thanh toán tiền phép cho anh em.
Thứ 2 là thu nhập tăng thêm. mình chưa làm bao giờ nên ko biết trình tự và thủ tục ra sao. Quy định ở văn bản nào? Mong mọi người chỉ giúp. Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huonggiangz129

Sơ cấp
9/12/09
47
0
6
Vĩnh Phúc
Ai biết mong chỉ giáo! Mĩnh cũng đang muốn làm cho anh em thêm để ăn tết mà chưa bít làm thế nào!

K

ketoanTC2011

Guest
4/11/11
1
0
0
Nghia Lo
Thanh toán thu nhập tăng thêm thì bạn tìm hiểu tại Thông tư liên tịch số Số: 71/2007/TTLT-BTC-BNV. về sửa đổi thông tư liên tịch số 03/2006/TTLT-BTC-BNV. Trong 2 thông tư này có hướng dẫn cụ thể về cách tính thu nhập tăng thêm cho bạn.

tritrung

tritrung

Trung cấp
26/5/10
158
0
16
Ha Noi
Thu nhập tăng thêm đúng theo như hướng dẫn của 2 thông tư bạn Ketoantc2011 đã nêu, bạn căn cứ nguồn còn dư sau khi dự tính hoàn thành hết các nhiệm vụ chi được giao, đề xuất phương án chi trả với lãnh đạo và công đoàn: tháng lương cơ bản hay chi trả theo kết quả công việc,... ra một quyết định do lãnh đạo ký (có cả Chủ tịch công đoàn đồng ký càng tốt vì theo quy định là phải có ý kiến của công đoàn, hoặc ko thì có biên bản họp có các bên ký), kèm danh sách, số tiền, làm thủ tục ra kho bạc kèm quyết định là ok.

Thông tư 141 chưa có hiệu lực và TT này lại áp dụng cho nghỉ phép từ năm 2012 trở đi. Nghĩa là nếu bạn tính tiền phép cho cán bộ năm 2011 thì phải áp dụng các văn bản cũ. Theo TT 141 thì tiền nghỉ phép được áp dụng cách tính như tiền làm thêm giờ ngày T7,CN. Còn văn bản cũ thì được tính như ngày lương bình thường. Tuy nhiên là còn tuỳ vào khả năng nguồn của đơn vị và quy chế của đơn vị mà chi trả. Nếu chưa quy định trong quy chế CTNB thì có thể ra một quyết định, ghi rõ phương án chi trả. Hiện tại áp dụng Luật CB-CC quy định:
Điều 13. Quyền của cán bộ, công chức về nghỉ ngơi
Cán bộ, công chức được nghỉ hàng năm, nghỉ lễ, nghỉ để giải quyết việc riêng theo quy định của pháp luật về lao động. Trường hợp do yêu cầu nhiệm vụ, cán bộ, công chức không sử dụng hoặc sử dụng không hết số ngày nghỉ hàng năm thì ngoài tiền lương còn được thanh toán thêm một khoản tiền bằng tiền lương cho những ngày không nghỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA