điều chỉnh báo cáo tài chính năm 2010

• Thread starter kimthoa85dn
  • Ngày gửi
K

kimthoa85dn

Guest
5/10/11
7
0
0
38
Đà Nẵng
Chào mọi người !
Tôi đang gặp rắc rối trong báo cáo tài chính năm 2010, mong được sự giúp đở của mọi. Cty tôi là Cty TNHH MTV do chủ sở hữu làm giám đốc vậy lương của giám đốc không được đưa vào chi phí tính thuế TNDN, nhưng trong báo cáo tài chính năm 2010 tôi đã đưa vào chi phí tính thuế TNDN vậy tôi phải điều chỉnh báo cáo tài chính như thế nào cho phù hợp và đúng theo quy định. ALO, ALO có ai không giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
buichien

buichien

Trung cấp
2/5/11
79
0
6
35
Nghệ An
ủa lương giám đốc ko được tính vào chi phí ah??theo thông tư hay nghị định nào vậy bạn?? e đang làm cho cty thương mại lắp đạt camera hiện e đang bị vướng như sau:
công ty có lắp đặt cho khách hàng trong phần xuất VAT có ghi phần nhân công lắp đặt giờ tính giá vốn e giải quyết nó như sau:
1. phần giá vốn e chỉ tính phần giá vốn của hàng hóa còn phần nhân công e tính vào mục chi phí 642 trong phần lương ( vì do nhân viên kỹ thuật cty lắp đặt)
2. e luân chuyển 156 thành 152 đem xuất hàng cho khách hàng khi hoàn thành quá trình lắp đặt thì e kết chuyển 152, chi phí nhân công 622 qua 154 rồi kết chuyển sang giá vốn
nếu làm như vậy thì cách nào hợp lý hơn? có anh chị nào biết chỉ cho e với, e cảm ơn nhiều

N

nguyenhiep8989

Sơ cấp
13/5/11
23
0
0
quang ninh
Theo mình thì b đưa vào như thế là k sai đâu. Vẫn phải đưa vào làm chi phí vì giám đốc cũng là chi phí quản lý doanh nghiệp mà

hoachuame

hoachuame

Sơ cấp
29/9/11
33
3
8
Hai Phong
Chỉ có Doanh nghiệp tư nhân thì mới không tính lương Giám đốc vào chi phí thôi.

marsida

marsida

Trung cấp
26/3/09
116
2
18
Bà Rịa Vũng Tàu
công ty TNHH MTV và doanh nghiệp tư nhân lương Giám Đốc ko đưa vào chi phí đâu bạn!Trừ khi công TNHH MTV thuê Giám Đốc

T

thanhhaoquang

Trung cấp
21/1/10
73
1
0
39
hcm
Quy định tại thông tư 130/2008 thì lương giám đốc cty MTV không được tính chi phí được trừ là đúng, khi phát hiện sai bạn nên điều chỉnh xuất toán toàn bộ khoản này, bạn nên điều chỉnh và nộp lại BCTC trước khi cơ quan thuế kiểm tra. Thân chào.

K

kimthoa85dn

Guest
5/10/11
7
0
0
38
Đà Nẵng
Ðề: điều chỉnh báo cáo tài chính năm 2010

Cảm ơn bạn, nhưng xuất toán và điều chỉnh báo cáo tài chính như thế nào, bạn có thể chỉ giúp mình cụ thể được không, vì mình chưa làm bao giờ nên không biết phải làm như thế nào cả. Cảm ơn bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA