cách kê khai và báo cáo thuế

• Thread starter xuanthong2002
  • Ngày gửi
X

xuanthong2002

Guest
3/11/11
1
0
0
đồng nai
các bác ơi cho mình hỏi, mình mới thành lập một công ty kinh doanh nhỏ thôi, mà giờ mình muốn tự làm báo cáo thuế để đỡ chi phí các bác có thể giúp mình dc ko. mình ko phải là dân kế toán. mình có tải phần mềm HTKK về làm rồi, nhưng mình ko biết là phải khai mấy bản, khai những mẫu nào. tháng 10 vừa wa cty mình mới chỉ có 1 hóa đơn đầu vào thôi, giờ mình phải khai ntn. mong các bác giúp minh với. thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
bạn có phần mềm HTKK rồi thì vào phần hướng dẫn của nó để xem cũng được nhiều thông tin chỉ cách lập báo cáo lắm đấy.
Báo cáo thuế chỉ là 1 phần của sổ sách cty cần phải có thôi, còn hạch toán kế toán nữa. Bạn nên có người phụ trách kế toán để công việc đảm bảo hơn. Ngay từ đầu thấy chưa có việc gì nhưng do tính chất của sổ sách kế toán ban đầu mà không có thì nhiều rắc rối phát sinh về sau lắm bạn ah.

good luck

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội
uhm.đúng đấy. đến kt thật còn sai chỗ này, thiếu chỗ kia nữa là. thử nộp thiếu, nộp chậm vài lần xem, có khi tiền phạt còn quá tội với tiền bỏ ra mà thuê người làm ý chứ.ban đầu thì ít nhưng cũng quan trọng lắm đó bạn ạ