KK thiếu 1 HĐ đầu ra?

• Thread starter trocloc
  • Ngày gửi
T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Các bạn giúp mình với, tháng vừa rôì mình có sai sót thês này:
Mình xút 3HĐ đầu ra Với tổng DT: 200tr (VAT: 20tr)
Nhưng khi kế khai mình lại KK thiếu 1 tờ HĐ trị giá: 100tr(VAT: 10tr)
Trong NKC thì mình đã vô đủ số liệu 3 tờ HĐ đó nhưng khi KK lại thiếu 1 tờ đó
Mình KK bổ sung sang tháng này có đc k? Giúp mình gấp. Cám ơn nhiều!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Các bạn giúp mình với, tháng vừa rôì mình có sai sót thês này:
Mình xút 3HĐ đầu ra Với tổng DT: 200tr (VAT: 20tr)
Nhưng khi kế khai mình lại KK thiếu 1 tờ HĐ trị giá: 100tr(VAT: 10tr)
Trong NKC thì mình đã vô đủ số liệu 3 tờ HĐ đó nhưng khi KK lại thiếu 1 tờ đó
Mình KK bổ sung sang tháng này có đc k? Giúp mình gấp. Cám ơn nhiều!
Kê thiếu thì bạn phải làm tờ khai bổ sung cho tháng thiếu đó và phạt nộp chậm. bán ra chứ đâu phải mua vào mà kê sang tháng sau?

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Kê thiếu thì bạn phải làm tờ khai bổ sung cho tháng thiếu đó và phạt nộp chậm. bán ra chứ đâu phải mua vào mà kê sang tháng sau?
Bạn ơi, nhưng tháng này k có HĐ đầu ra chỉ có HĐ đầu vào, mình vẫn làm tờ khai BS bình thường và cho vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai 01/GTGT hả bạn hay vẫn kk âm thuế tháng này còn sô thuế KK bổ sung kia phải đi nộp?

vubinhanduong

vubinhanduong

Trung cấp
đủng ùi, cho dù tháng này bạn không phát sinh đầu vào, bạn vẫn phải tiến hành lập KHBS rtong HTKK để khai bổ sung và nếu trong tháng đó của bạn mà không được khấu trừ thuế thì bạn phải nộp thêm tiền phạt nộp chậm nhé. Nếu mà tháng trước bạn vẫn còn được khấu trừ (tính lun cả hóa đơn điều chỉnh này) vẫn còn được khấu trừ thì khỏi nộp phạt gì hết, chỉ cần nộp tờ khai bổ sung là được

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Bạn ơi mình chưa hiểu lắm, ý mình hỏi là trong tháng 10 này cty mình k phát sinh doanh thu tức là k có HĐ đầu ra (âm thuế GTGT phải nộp)vậy thì HĐ đầu ra KK thiếu của tháng 9 đó mình sẽ làm 01/KKBS (Tăng thuế Phải nộp) Nhưng có cho vào chỉ tiêu 37 của tờ khai 01/GTGT tháng 10 k hay là nộp nguyên sô tiền thuế KK thiếu của tháng trước+phạt nộp chậm?

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Đọc bài của bạn mình đoán rằng tháng 9 cty bạn vẫn phải nộp thuế GTGT đúng ko? Vậy thì khi kê khai thêm hoá đơn bỏ sót đó, số tiền thuế GTGT phải nộp sẽ tăng lên. Như vậy bạn phải làm và nộp cho cơ quan thuế:
- Bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu 01/KHBS làm tăng số thuế GTGT phải nộp của kỳ kê khai thuế GTGT tháng 9/2011;
- Tờ khai thuế GTGT tháng 9/2011 đã điều chỉnh làm tăng thuế GTGT phải nộp;
- Tài liệu kèm theo giải thích số liệu trong tờ khai bổ sung, điều chỉnh (nếu có).
Đồng thời nộp số tiền thuế phát sinh thêm cộng với số tiền phạt chậm nộp = 0,05% *số ngày chậm nộp*số tiền thuế chậm nộp
Còn ko liên quan gì đến tờ khai tháng 10/2011.
Bạn có thế tham khảo thông tư 28.2011 tại Điều 9, mục số 5 để tìm cách giải quyết tốt nhất nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA