Khi nào phải nộp thuế GTGT vào kho bạc Nhà nước

• Thread starter Nhutrang2209
  • Ngày gửi
N

Nhutrang2209

Guest
31/10/11
8
0
0
35
Hà Nội
Chào các anh chị
Em là thành viên mới và cũng mới đi làm nên em không biết thời gian nào thì cần phải nộp thuế GTGT. Ai có công văn quy định về vấn đề này gửi cho em với.
Em cám ơn nhiều
Địa chỉ mail em là: 88.nhutrang@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Chào các anh chị
Em là thành viên mới và cũng mới đi làm nên em không biết thời gian nào thì cần phải nộp thuế GTGT. Ai có công văn quy định về vấn đề này gửi cho em với.
Em cám ơn nhiều
Hạn nộp thuế VAT cuối cùng trùng với hạn nộp tờ khai VAT (tháng đó) nhé bạn.
[h=4]
Chương V[/h]NỘP THUẾ
Điều 42. Thời hạn nộp thuế
1. Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
2. Trường hợp cơ quan quản lý thuế tính thuế hoặc ấn định thuế, thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo của cơ quan quản lý thuế.
..........
bạn tìm và tải về "luật quản lý thuế số 78 2006 qh11 ngày 29 tháng 11 năm 2006" và các văn bản liên quan đọc để hiểu thêm nhé. GL!

ngaytanthexx

ngaytanthexx

Ngaytanthe ???
15/9/07
244
2
18
Chân trời
Chào các anh chị
Em cám ơn nhiều
Ngay tại TT 28/2011/TT-BTC hướng dẫn thi hành 1 số điều Luật QL Thuế số 78 quy định :

Chương III - NỘP THUẾ

Điều 22. Thời hạn nộp thuế

1. Người nộp thuế có nghĩa vụ nộp thuế đầy đủ, đúng thời hạn vào ngân sách nhà nước.

2. Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.

3. Trường hợp cơ quan thuế tính thuế hoặc ấn định thuế, thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo, quyết định của cơ quan thuế.

=> Bạn thuộc TH nào thì đáp án là TH đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA